Đăng nhập    Chuyên mục    Đăng ký    Tìm kiếm    Trợ giúp

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 10 bài viết ] 
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Xin hỏi về diện kết hôn!
 UNREAD_POST Đã gửi: 09 Tháng 11 2011, 01:27 
Ngoại tuyến
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

chào các bạn

mình sẽ kết hôn vào tháng 3 năm tới hiện giờ mình đang là student, mình nghe nói dù mình có kết hôn mình vẫn phải gia hạn visa trong 2 năm kế tiếp và ngoài ra mình cũng không biết rõ là có được đi làm fulltime hay ko?

bạn nào biết hoặc đã làm qua việc này xin cho mình chút kinh nghiệm!

mình cảm ơn nhiều

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết: Re: Xin hỏi về diện kết hôn!
 UNREAD_POST Đã gửi: 09 Tháng 11 2011, 09:50 
Ngoại tuyến
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

Hi ban, ve van de ket hon cua ban minh chia se voi ban mot so y kien. Ban ket hon voi mot nguoi nao do dang holding permanent resident visa hoac Australian citizen trong khi student visa cua ban van chua het han thi sau khi ky giay hon thu nguoi partner cua ban phai lam thu tuc giay to sponser cho ban theo dien vo chong. Sau khi moi giay to da hoan tat thi nop len bo di tru, ban phai dong tien cho bo di tru khoang $3k. Khi nhan duoc application cua ban bo di tru se cho ban bringing visa A, trong thoi gian 9 thang ( thoi gian nay co the ngan hon neu application cua ban khong co van de gi ) ban se duoc cap visa tam thoi hay nom na goi la TR, sau thoi gian 24 thang tinh tu ngay ban nop application ban se vo thuong tru nhan PR, truoc do khoang 3 thang bo di tru se gui het forms cho ban de lam ho so vo PR.

Ngay sau khi ban nop het giay to thu tuc bao lanh va dong so tien khoang $3K cho bo di tru. Bo di tru se gui thu ngay cho ban da nhan duoc application cua ban thi mac nhien visa cua ban bringing visa A. Luc nay ban da co the claim medicare card cho ban de nho ban co bi benh hay lam sao thi di kham hay vo benh vien duoc mien phi, neu patner cua ban da xin concession card hoac chuan bi xin neu thanh cong ban cung co concession card. Ban nen de y khi dang holding bringing visa A trong thoi gian toi da la 9 thang ban khong duoc di lam khai thue, con sau khi ban co visa TR thi ban duoc di lam thoai mai ngoai ra ban co the duoc di hoc 510h tieng anh mien phi. Khi ban co TR ban cung chi duoc medicare card thoi, chi khi nao ban vo PR thi luc do ban moi duoc huong nhung phuc loi nhu di hoc dong hoc phi re, duoc vay tien di hoc. Neu that nghiep co the xin tro cap, nhin chung visa PR theo dien vo chong thi ban da co tat ca cac quyen loi nhu Australian citizen ngoai tru tham gia luc luong vu trang va di bau cu. Con neu visa PR theo dien skilled immigration thi muon xin tro cap nhu that nghiep thi van phai xet xem nguoi do holding PR da du 2 nam chua.

Con khi ban ket hon nhung student visa cua ban da het han qua 28 ngay thi viec nay kho khan hon 1 chut vi co the ban se roi vao truong hop ho so bao lanh cua ban se phai nop o Viet Nam dong thoi co nghia la ban se phai ve VN roi quay tro lai Uc. Tuy nhien co nhieu truong hop van co the nop ho so tai Uc khong can ve VN, nhung truong hop the nay thi nen de cho van phong di tru co uy tin lo gium cho minh vi moi nguoi moi nghe ho se biet cach lam cho ho so cua minh duoc nop tai Uc. Neu thanh cong thi ban van se o lai Uc. Trinh tu ho so dong tien cho bo di tru cung khong co gi khac, chi khac 1 chut la ban duoc cap bringing visa C ( cho nguoi duoc bao lanh khi visa da bi het han ). Con sau do trinh tu den PR khong co gi thay doi.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 09 Tháng 11 2011, 10:17 
Ngoại tuyến
Moderator
Moderator

PR thì chưa vay đc tiền học nhé. Cái này nhiều người hiểu nhầm. Còn giảm học phí thì ok.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 19 Tháng 11 2011, 11:42 
Ngoại tuyến
Tú tài
Tú tài

TiTa đã viết:
Hi ban, ve van de ket hon cua ban minh chia se voi ban mot so y kien. ...
...
...
...Trinh tu ho so dong tien cho bo di tru cung khong co gi khac, chi khac 1 chut la ban duoc cap bringing visa C ( cho nguoi duoc bao lanh khi visa da bi het han ). Con sau do trinh tu den PR khong co gi thay doi.

Gần như đầy đủ. Nhưng sao không viết có dấu cho anh em đọc cho rõ. Nhưng tại sao phải đợi đến tháng 3 mới cưới? Muốn thì đi ra làm giấy liền cho nó xong đi. Để lâu chi cho nó ngâm giấm vậy?
Có PR tại sao không vay tiền đi học được?. đem lại đây J đi vay giùm cho. Vừa grant được là chạy ra xin tiền đi học liền. Muốn làm phải biết cách, không lẽ khơi khơi người ta đưa tiền cho xài.
J.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 24 Tháng 11 2011, 19:36 
Ngoại tuyến
Bé ngoan nhà trẻ
Bé ngoan nhà trẻ

Hi,

Mình cũng xin hỏi ké trường hợp tương tự. Khi mún ra đăng kí kết hôn thì cần phải có những giấy tờ j của cả 2 bên: ví dụ trường hợp của mình là 1 bên có PR, 1 bên còn student visa. Bạn gái mình có phải xin giấy chứng nhận độc thân tại VN ko? Còn mình có cần phải xin giấy chứng nhận độc thân do Regestry of Death, Birth and Marriage do tiểu bang cấp hay ko? Và có cần phải book trước khi ra kí giấy ko? Hay là mún ra kí lúc nào cũng đc? Và có phải là ra kí ở Regestry of Death, Birth and Marriage ko? Vì mình ở Canberra. Nói chung mình chả bít tí j về cái khoản đăng kí kết hôn này :( Mong a chị nào biết xin hướng dẫn dùm.

Đa tạ nhiều >:)=

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 30 Tháng 11 2011, 03:01 
Ngoại tuyến
Tú tài
Tú tài

Keny đã viết:
Hi,

Mình cũng xin hỏi ké trường hợp tương tự. Khi mún ra đăng kí kết hôn thì cần phải có những giấy tờ j của cả 2 bên: ví dụ trường hợp của mình là 1 bên có PR, 1 bên còn student visa. Bạn gái mình có phải xin giấy chứng nhận độc thân tại VN ko? Còn mình có cần phải xin giấy chứng nhận độc thân do Regestry of Death, Birth and Marriage do tiểu bang cấp hay ko? Và có cần phải book trước khi ra kí giấy ko? Hay là mún ra kí lúc nào cũng đc? Và có phải là ra kí ở Regestry of Death, Birth and Marriage ko? Vì mình ở Canberra. Nói chung mình chả bít tí j về cái khoản đăng kí kết hôn này :( Mong a chị nào biết xin hướng dẫn dùm.

Đa tạ nhiều >:)=

Hhehhe.. Mới ghé Canberra hôm qua thăm Julia nè, sao không gặp bạn. Cưới vợ thì đủ thứ phải lo nên không cần lo mấy cái giấy tờ này chi cho mệt. Tiền xăng chạy tới chạy lui cũng vô đó. Kiếm tờ báo Local tìm người chứng hôn nhân, đóng khoản 4-5 trăm người ta làm cho khỏe. J đi cưới Vợ chẳng cần giấy độc thân nào hết. Chỉ cần J tuyên thuệ là chưa "sa ngã" là okay.
J.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 01 Tháng 12 2011, 10:02 
Ngoại tuyến
Bé ngoan nhà trẻ
Bé ngoan nhà trẻ

Đa tạ anh J nhìu. E cày bở hơi tai lun a oy :((

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 04 Tháng 12 2011, 03:22 
Ngoại tuyến
Tú tài
Tú tài

Keny đã viết:
Đa tạ anh J nhìu. E cày bở hơi tai lun a oy :((

Hic..Cưới vợ có làm to không rủ J đi chúc mừng nghe. J lên Canberra chuyến nữa.
Anyway. Vừa có được vợ ngoan mà vừa giúp được 1 người thoát khỏi kiếp lên đênh. Ráng tốt với vợ con :D Chúc 2 bạn hạnh phúc
J.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 07 Tháng 12 2011, 18:47 
Ngoại tuyến
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Jimmy Tran đã viết:
TiTa đã viết:
Hi ban, ve van de ket hon cua ban minh chia se voi ban mot so y kien. ...
...
...
...Trinh tu ho so dong tien cho bo di tru cung khong co gi khac, chi khac 1 chut la ban duoc cap bringing visa C ( cho nguoi duoc bao lanh khi visa da bi het han ). Con sau do trinh tu den PR khong co gi thay doi.

Gần như đầy đủ. Nhưng sao không viết có dấu cho anh em đọc cho rõ. Nhưng tại sao phải đợi đến tháng 3 mới cưới? Muốn thì đi ra làm giấy liền cho nó xong đi. Để lâu chi cho nó ngâm giấm vậy?
Có PR tại sao không vay tiền đi học được?. đem lại đây J đi vay giùm cho. Vừa grant được là chạy ra xin tiền đi học liền. Muốn làm phải biết cách, không lẽ khơi khơi người ta đưa tiền cho xài.
J.

hi Bạn!

Cảm ơn các bạn đã cho lời khuyên!
Tại vì mình muốn về vn cưới trước đến khoảng tháng 3 mới cưới bên này nhưng hiện giờ lại có 1 vấn đề khác là mình nghe nói là làm thủ tục apply theo diện kết hôn nhiều giấy tờ lắm và tốn thời gian nữa trong khi visa của mình sẽ hết hạn vào thàng 3. Có bạn nào có kinh nghiệm về vụ này cho mình hỏi xem sẽ phải làm những gì.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 08 Tháng 12 2011, 00:19 
Ngoại tuyến
Học sinh tiểu học
Học sinh tiểu học

Ngay bây giờ chọn 1 ngày và kiếm JP làm chứng để ký giấy cưới, ngay từ bây giờ chuẩn bị giấy tờ là vừa rồi.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 10 bài viết ] 

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.