theo bạn học tiếng anh ở đâu thì tốt nhất

Thảo luận mọi vấn đề

theo bạn học tiếng anh ở đâu thì tốt nhất

Bài viết chưa xemgửi bởi miti » 25 Tháng 4 2008, 00:57

mình băn khoăn ko biết chọn khóa học tiếng anh ở chỗ nào để có thể có 1 bàn đạp tốt.mình chọn trường william angliss.mong các bạn cho ý kiến.thanks nhiều.mình muốn hỏi thêm các bạn thấy trường anh ngữ AMI education thì thế nào.

miti
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

Re: theo bạn học tiếng anh ở đâu thì tốt nhất

Bài viết chưa xemgửi bởi connecting people » 25 Tháng 4 2008, 18:20

tự học là tốt nhất

truong thi chon truong nhu rmit , swinburne, hawthorn cung ok

trường nào quá rẻ sẽ phải trả lương cho giáo viên thấp giáo viên cũng không được động viên để nhiệt tình dạy đâu

tuy nhiên học trường quá đắt tiên cũng chưa đảm bảo, được học người nào cũng là may rủi

nếu phải chọn, chọn may trường có tên tạm tạm, được biết đến, rủi ro cho bạn là như nhau.

đừng tốn nhiều tiền ở trường tiếng anh, tự học là cái quan trọng nhất. Give yourself a chance to love the language, and with the love of learning, you CAN'T NOT get better over time.
hạnh phúc của tôi rất đơn giản: là lúc được ôm cháu tối trong lòng, ôm ấp nó, hôn hít nó, nghịch ngợm và trêu trọc nó.
Hình đại diện của thành viên
connecting people
Cử Nhân
Cử Nhân

Bài viết chưa xemgửi bởi tsunami » 25 Tháng 4 2008, 19:31

connecting people đã viết:tự học là tốt nhất

tuy nhiên học trường quá đắt tiên cũng chưa đảm bảo, được học người nào cũng là may rủi

đừng tốn nhiều tiền ở trường tiếng anh, tự học là cái quan trọng nhất. Give yourself a chance to love the language, and with the love of learning, you CAN'T NOT get better over time.

>:)= Đồng ý với Connecting peole (Nokia hả). Hoàn toàn chuẩn xác, như hồi ở VN, mình theo học ở ACET (TT của Úc, nổi ghê lắm), nhưng cũng có khoá gặp phải giáo viên dạy chán lắm.
Bạn học khoảng 3 khoá (x 5 tuần - nếu trình độ của bạn hiện tại là BT) sau đó tự học, thi IELTS được 6 hay 6.5 là điều ko hề xa vời. Cố gắng luyện nói, viết (khâu này thường yếu, vì mình dễ lười, ít luyện tập).

G' luck!
TsunAmi
tsunami
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

Bài viết chưa xemgửi bởi harry » 26 Tháng 4 2008, 01:56

Học tiếng anh ở ... trên giường là hay nhất. Theo Azit Nezin, tác giả truyện cười thổ nhĩ kỳ thì cứ lấy vợ nước nào thì sẽ học tiếng đó được nhanh và tốt nhất nếu mình muốn.
Quay lại vấn đề chính, trường thực ra không phải quan trọng. Quan trọng là ở bản thân của mình có cố gắng trao đổi và giao tiếp nhiều để rèn luyện thêm hay không
Hình ảnh
harry
Tú tài
Tú tài

Bài viết chưa xemgửi bởi kid1986 » 26 Tháng 4 2008, 02:17

tsunami đã viết: >:)= Đồng ý với Connecting peole (Nokia hả). Hoàn toàn chuẩn xác, như hồi ở VN, mình theo học ở ACET (TT của Úc, nổi ghê lắm), nhưng cũng có khoá gặp phải giáo viên dạy chán lắm.
Bạn học khoảng 3 khoá (x 5 tuần - nếu trình độ của bạn hiện tại là BT) sau đó tự học, thi IELTS được 6 hay 6.5 là điều ko hề xa vời. Cố gắng luyện nói, viết (khâu này thường yếu, vì mình dễ lười, ít luyện tập).

G' luck!
TsunAmi

ACET thì đúng là hên xui thật.
Mà 100% ACET hay ở đâu cũng chỉ là môi trường, còn lại toàn phải cày ở thư viện, tự học, tự phấn đấu mới tiến được :)
resigned from admin
kid1986
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Bài viết chưa xemgửi bởi miti » 26 Tháng 4 2008, 13:14

cám ơn ý kiến của tất cả các bạn,các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh để mình có thể tham khảo được ko,mình chỉ tham khảo thôi chứ ko dựa vào để bắt chước.Chẳng hặn như học ở vn thì thầy cô giảng về phần grammer bằng tiếng việt thì dễ hiểu rồi,nhưng khi qua đó thầy cô giảng bằng tiếng anh thì làm sợ ko hiểu,nếu vậy thì làm sao nắm được bài.các bạn cho ý kiến nhé(phần nghe nói mình hơi yếu :D )
miti
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

Bài viết chưa xemgửi bởi connecting people » 26 Tháng 4 2008, 14:46

bạn thích chủ đề gì đọc, học, nghe về chủ đề đấy

ví du như mình nghề về những vấn đề liên quan tới công ty, tổ chức con người, mình cần hiểu biết hơn về những chủ đề đó và cũng hứng thú với nó.
hạnh phúc của tôi rất đơn giản: là lúc được ôm cháu tối trong lòng, ôm ấp nó, hôn hít nó, nghịch ngợm và trêu trọc nó.
connecting people
Cử Nhân
Cử Nhân

Bài viết chưa xemgửi bởi kid1986 » 26 Tháng 4 2008, 16:37

miti đã viết:cám ơn ý kiến của tất cả các bạn,các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh để mình có thể tham khảo được ko,mình chỉ tham khảo thôi chứ ko dựa vào để bắt chước.Chẳng hặn như học ở vn thì thầy cô giảng về phần grammer bằng tiếng việt thì dễ hiểu rồi,nhưng khi qua đó thầy cô giảng bằng tiếng anh thì làm sợ ko hiểu,nếu vậy thì làm sao nắm được bài.các bạn cho ý kiến nhé(phần nghe nói mình hơi yếu :D )

Quan trọng là bạn đọc sách. Ở ACET mình đánh giá cao về thư viện, Úc thì chưa qua nên chưa biết. Kiến thức mình có được là từ sách của thư viện. Nên chịu khó đi thư viện nhiều, chịu khó học nhiều là ổn. Chứ không thể trông chờ thầy cô dạy gì học nấy được
resigned from admin
kid1986
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

mình thấy trung tâm OXFORD là tốt nhất

Bài viết chưa xemgửi bởi vandhnn » 06 Tháng 7 2010, 16:46

Mình đang học tieng anh o OXFORD UK. Mình thấy rất đuoc.Giáo viên ở đây 100% là người bản ngữ, lại rất nhiệt tình. Số lượng học viên thì ít nên chất lượng dạy và học là khá cao. Trước khi đăng kí học, mình được kiểm tra trình độ đầu vào,tùy vào trình độ và nguyện vọng học, mình sẽ được xếp vào 1 lớp phù hợp. Ngoài ra còn có lớp học thử free vào hàng tuần. Chứ không nhu mấy trung tâm trước mình theo học. Cả mấy chị em nhà mình đều theo học tất ở OXFORD. Mấy đứa bạn mình cũng đang học ở language link và apolo nhung thấy chúng nó kêu ghê lắm. Vì không chất lượng mấy. Mình đang khuyên chúng nó là học xong ở mấy trung tâm kia thì sang bên OXFORD đăng kí hoc. hi. Mặc dù là về marketing của trung tâm OXFORD kém hơn so với 1 số trung tam khác nhưng đúng là học rồi thì mới biết. Mình thấy trung tâm này rất được nên muốn chia sẻ với mọi người. Nếu ai có nhu cầu hoặc muốn hỏi gì thêm thì cứ liên lạc với mình nhé. :) Sdt: 0977 875 818
vandhnn
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi swatcat489 » 10 Tháng 7 2010, 21:58

Em đang học ở viên quản lý và hợp tác giáo dục MEC Vietnam (http://www.mecvietnam.com) Em rất thích học ở đây. Em không nghĩ học ở đâu lại có thể tốt hơn bởi em tự thấy mình tiến bộ rõ rệt. Lúc đầu, em phát âm rất tệ còn bây giờ em đã phát âm chuẩn hơn, thật hay khi phát âm đúng thì lại nghe người nước ngoài nói dễ dàng. Học ngữ âm tốt cho cả việc Nói và nghe. Trước đây, em không bao giờ nghe được băng và nghe được film phụ đề nhưng bây giờ em đã thực sự tự tin rồi. Đây chỉ là 1 kinh nghiệm về trung tâm học tiếng anh mà em muốn chua sẻ cho mọi người. Thankssssssssssssss

swatcat489
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Trang kế tiếp

Quay về Diễn đàn chung

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến2 khách