SHOPPING

Hướng dẫn nấu ăn, mua sắm, mỹ phẩm, gia dụng ...
Thông tin về sức khoẻ v.v.

SHOPPING

Bài viết chưa xemgửi bởi sói » 12 Tháng 5 2009, 21:15

Cuối năm ngoái trước khi về vn , mình mua được rất nhiều sản fẩm hàng tiêu dùng có "brand name" được sale of đến 80% ở factory outlet, nhưng dùng đến nay vẫn tốt.Theo mình và đa số những người bạn thường dùng sản fẩm có nguồn gốc từ facory outlet , chúng mình cảm thấy rằng, những sản fẩm ấy đạt đủ tiêu chí "sinh viên" : rẻ, đẹp, bền và phù hợp.

Hôm nay rảnh, ngồi type một bài bài mở đầu, trước hết là giới thiệu cho mọi người 1 vài website thường xuyên có tin tức về sale off, để khi mọi người rảnh, có thể lướt vào cập nhật thông tin :love:
http://www.salesguide.com.au/sale.php?id=1759
http://www.bargainshopper.com.au/melbourne (website này gồm nhiều factory outlet , quen thuộc có, bình dân có, và nổi tiếng cũng có ) các bạn tha hồ mà nghiên cứu :P )

Kế đến , mình giới thiệu 3 khu shopping factory out let mà mình hay để ý đến đó là
Darebin Road, Fairfield
Bridge Road, Richmond
Cnr Centre Dandenong and Grange Roads, Cheltenham

Còn rất nhiều khu vực các factory out let rải rác ở Springvale, Preston, Malvern …. Các bạn hãy tự tìm hiểu thêm trong website mình đã nêu trên nhé !

Để tìm được một một mặt hàng ưa thích, với giá vửa fải,giao thông thuận tiện, bạn có thể ghé thăm các DFO ( có mặt rải rác khắp Melbourne) , nhưng theo mình giá ở DFO vẫn mắc, và đôi khi sản fẩn đã quá lỗi thời, cũ, và có thể bị lỗi. Vì thế, theo mình, factory outlet, warehouse for shopping vẫn là hợp lí nhất . Àh , một nhắc nhở nhỏ nhưng quan trọng , các bạn nhớ “ canh" thời điểm họ sale off nhé, vì 1 năm hình như các factory outlet chỉ sale off khỏang 2 -3 lần thôi. Not to be missed.
[quote][/quote]

Hy vọng những website và điạ chỉ mình nêu trên có thể giúp ít nhiều cho mọi người, hay ít nhất, cũng giúp cho mọi người biết thêm vài website mới để dạo net sau một ngày lao động mệt mỏi.

....................

Vẫn là tiêu chí SHARE TO BE SHARED cho sự thành công của topic nói riêng, và thành công của forum nói chung.Hy vọng mọi người hãy cùng nhau chia sẻ qua từng bài viết. Thông tin của bạn sẽ là cầu nối để tất cả chúng ta đến gần nhau hơn. :love:

...................

Bài viết tiếp theo: Ngẫu hứng shopping

Các bạn nhớ đón đọc nhé !

Phương - sói : imme613@yahoo.com
RMIT marketing student
Hình đại diện của thành viên
sói
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Re: SHOPPING

Bài viết chưa xemgửi bởi zTuanAnhz » 13 Tháng 5 2009, 00:52

Đúng là Sói biết nhiều thế,cứ như thế này lần sau còn tiết kiệm được nhiều :D
zTuanAnhz
Học sinh tiểu học
Học sinh tiểu học

Bài viết chưa xemgửi bởi ngocphuong » 13 Tháng 5 2009, 02:35

hên quá vừa đọc bài của bạn , thứ 6 tuần này mình đi shopping rùi !
hội viên hội Tam Hoàng
ngocphuong
Cử Nhân
Cử Nhân

Bài viết chưa xemgửi bởi sói » 14 Tháng 5 2009, 21:36

2hom nay sói di shopping liên tục...mai sói cũng đinh di tiep nè:D mà di tren city:) neu P rảnh thi phone hay text cho sói:) : 0430206357
RMIT marketing student
sói
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Bài viết chưa xemgửi bởi cheryl » 14 Tháng 5 2009, 22:18

@ SÓI :tròi chị P máu đi shopping wwa,đợt này e busy quá ,ko đi dc ,hix thấy chổ nào sale thì kêu e ,tuần sau e đi
@Ngocphuong:radio bữa này rảnh rỗi nên bà chị suốt ngày lùng đồ sale đây mà
yahoo:cherylvirgo_1009@yahoo.com
cheryl
Cử Nhân
Cử Nhân

Bài viết chưa xemgửi bởi sói » 14 Tháng 5 2009, 22:41

@cheryl: thường thì tháng 6 mấy cai stores nó sale, nhung theo c cũng chẳng dc bao nhiều...dã thế dồ chả dep , còn tụi factory outlet nó sale từ hoi cuối tháng 4, cai thoi mà chi luoi post bài :) c có di mấy cái với lại cũng miss mấy cái:D
nói túm lại từ nay nếu mà c biết sẽ kêu, mà ai biết cũng sẽ kêu, rảnh thì chính mình kêu mình=cách dzô 2 cái website trên search, google search :D. Dao này dang mùa exam nên nói là shopping vay thoi chứ cũng chỉ đi vòng vòng city à, mún mua dồ rẻ thì vào supre', jayjay , cotton on,trung bình thì ghé DFO spencer , khá hơn tí thì wa đường bourke, còn sang nữa thi` lên Collin , cứ thế mà vòng vòng :D

@ cheryl: chị rảo 2 hôm nay mà vẫn chưa mua dc gì nh`:( tai vi k có size :(( :(( :(( . MẤy cái dồ dep dep c thích o sport girl , Bardot toàn là size bu thoi :?
RMIT marketing student
sói
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Bài viết chưa xemgửi bởi moody88 » 16 Tháng 5 2009, 00:42

oánh dấu. Thanks alot!
moody88
Cử Nhân
Cử Nhân

Bài viết chưa xemgửi bởi moody88 » 16 Tháng 5 2009, 00:46

à mọi người cho hỏi. Mình là Gái, mình cần mua áo sơ mi trắng tinh. Người mình bé nặng 43kg cao có 1m54 thôi. Mình tìm đứt hơi mà ko thấy cái nào vừa người + chất vừa ý cả. Hôm nay mới qua tommy có tìm được 2 kiểu trắng tinh. 1 cái là sample mặc rất vừa nhưng vì bị thử quá nhiều, nhàu nhĩ nên chả muốn mua, kiểu kia thì hết size. Buồn hết cả người. Mình sắp cần để mặc đi làm. Mọi người help với. À còn cả áo vest kiểu gi-lê màu đen ý. Vest 3 lỗ và cà vạt màu đen nữa hehehehe ai bít chõ nào mấy món này available chỉ mình với. À đừng đắt tiền chỉ cần vừa ngưiowif mình thôi. THANKS IN ADVANCED
moody88
Cử Nhân
Cử Nhân

Bài viết chưa xemgửi bởi chibbi » 16 Tháng 5 2009, 10:00

Rảo một vòng thôi. Bao nhiêu là rẻ? Target có bán đồ công sở nhưng sợ vẫn còn hơi lớn. Có thể check miss shop, tokito trong myer xem. Hình như có petite size thì phải. Còn tìm ko thấy thì đành vô mấy chỗ như cue, witchery, CR thử.
after rain comes fair weather
chibbi
Tú tài
Tú tài

Bài viết chưa xemgửi bởi sói » 21 Tháng 5 2009, 12:50

bạn co the vao jayjay giá áo trang là $30, co ca áo khoac ghile va cavạt nguyên bô..mà k bit h còn hàng k, mình mua cách day 2 tháng...Nhưng ghile va cavat mình k biet bao nhieu tiền vì bộ đó mình chỉ mua áo tráng để di lam vài ngày...nếu ban nhỏ con nhu mình thì khó mong mà mua nhung hiệu nhu sport girl, forever new, dotti , witchery,kookai, sussan, cue ( cho công sở vì nó to lắm, nhiều lần mình mua size 6 mà bận vẫn rộng:)..nhưng cũng nen hy vong, rảnh rảnh thi cứ dạo dạo.....
jay jay is my recommendation, nhung chú y là do cua 2 cai này thi k formal lắm.
bạn rảnh thi di dọc duong Bourke ở city , rồi lượn trong mel central vài tiếng thể nào cũng ra:D
khi nào mua duoc áo nói mình nhé...mừng chung...haha

P/S: ai hay mua đồ formal, công sở thì lên tiếng giúp đỡ ban moddy88 ;). thank anw.

RMIT marketing student
sói
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Trang kế tiếp

Quay về Sổ tay Nội Trợ - Mua Sắm - Sức Khoẻ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: talbotkatl1 khách