Đăng nhập    Chuyên mục    Đăng ký    Tìm kiếm    Trợ giúp

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 16 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Ngành quản trị kinh doanh
 Bài viết mới Đã gửi: 15 Tháng 7 2009, 02:06 
mình tên Long, mình đang học đại học năm nhất ở VN, ngành quản trị kinh doanh.mình định du hoc uc, ở melbourne,ma sức học của mình , mình sợ ko vô nổi monash. ( đtb lop 12 la 7.4, còn ietls minh dang cố gắng thi 7.0 ) .cho mình hỏi:
1> ngoài Monash ra, cho mình hỏi ở Melbourne trường đại học nào dạy về ngành QTKD có chất lượng?
2>mình rất muốn kết bạn ( cùng chuyên ngành thì tốt wa, nếu ko cùng thì cũng ko sao),ban hay add nick minh nha: ken040790
cam on cac anh chi va cac ban rat nhiu!!!!

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 

Tiêu đề bài viết: Re: nganh quan tri kinh doanh
 Bài viết mới Đã gửi: 15 Tháng 7 2009, 14:03 
Ngoại tuyến
Bé ngoan nhà trẻ
Bé ngoan nhà trẻ

hihi, lại thêm 1 người dấn thân vào ngành quản trị kinh doanh. :D

Nói thật là người đi trước, chỉ muốn khuyên các bạn đi sau nên xem xét kỹ ngành học quản trị kinh doanh trước khi các bạn muốn theo đuổi ngành học này.
Bạn mới học năm I, chắc chỉ học kinh tế chính trị, triết, toán cao cấp.... thôi phải ko?
QTKD là ngành học hay nhưng khá là chung chung, nó bao gồm 1 ít về accounting, 1 ít về finance, 1 ít về management, 1 ít về marketing, nói chung là học xong thì cái gi bạn cũng biết nhưng ko biết là bạn sẽ làm được gì hiệu quả.Kiểu giống như là bạn có thể đọc hiểu 1 bản báo cáo tài chính của công ty, phân tích lãi lỗ, hướng đầu tư mới nhưng bạn không biết cách để làm ra nó như thế nào í :P

Học QTKD chỉ thực sự có tác dụng nếu bạn đã ra trường đi làm ở vị trí quản lý vài năm, trong quá trình học cũng là lúc bạn make relationship để đầu tư kinh doanh sau này. :shy:

Mình thấy QTKD phù hợp cho bạn nào muốn ra trường, mở cty kinh doanh và làm giám đốc :mrgreen: , mà cũng chưa chắc là lúc làm giám đốc bạn đã vận dụng hiệu quả những j bạn học ở trường đại học,còn học vì mục đích khác thì tốt nhất nên chọn lại ngành trước rồi hẳn chọn trường.

Đó chỉ là kinh nghiệm cá nhân thôi,ai mún học j tùy :mrgreen:
Bây giờ em lo cày thi IELTS đi, 6 chấm là ok rồi, 7 chấm chi phí điểm quá :))

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân Gửi Email  

Bài viết mới Đã gửi: 16 Tháng 7 2009, 00:24 
ỪA .em hiểu rồi,em rất cảm ơn .em sẽ suy nghĩ lại về chuyên ngành của mình.
thank a lot!!!

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 

Bài viết mới Đã gửi: 16 Tháng 7 2009, 17:03 
Ngoại tuyến
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

thứ 2 tới này mình vào chuyên ngành, quản trị kinh doanh. Thật ra cũng đang phân vân giữa quản trị và accounting. Đọc topic này, tự nhiên thấy đuối quá. hix

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 

Bài viết mới Đã gửi: 16 Tháng 7 2009, 22:09 
UA,minh thic nganh quan tri kinh doanh lam, nhung sau khi nghe ban noi ve nganh nay nhu vay, minh cung dang phan van chon lai nganh ne.
ban noi ro cho minh bit ve nganh marketing ne?,tai chinh va account nha.minh dang van fan ko bit chon nganh nao nua.
wen nua, ban ne o Latrobe thi cac nganh ve economics thuong khai giang vao thang may trong nam vay? cho minh nick chat nha. thank a lot!!!

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 

Bài viết mới Đã gửi: 16 Tháng 7 2009, 22:14 
cho minh hoi them la tieu chuan cua Latrobe la diem ietls la bao nhiu?co tuy thuoc vao tung nganh cua truong ko? neu vay cac nganh economics thi can bao nhiu>? thank a lot.
lan wen nha.
cho minh nick chat nha..

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 

Bài viết mới Đã gửi: 16 Tháng 7 2009, 23:22 
Ngoại tuyến
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Bạn L vui lòng dùng tiếng Việt có dấu theo nội quy forum. Cám ơn bạn

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Bài viết mới Đã gửi: 17 Tháng 7 2009, 00:14 
Ngoại tuyến
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

nosignal! đã viết:
thứ 2 tới này mình vào chuyên ngành, quản trị kinh doanh. Thật ra cũng đang phân vân giữa quản trị và accounting. Đọc topic này, tự nhiên thấy đuối quá. hix

Một cách chính xác, chọn ngành nghề tuỳ thuộc vào 3 yếu tố chính:
1. Sở thích
2. Khả năng bản thân
3. Cơ hội nghề nghiệp và thăng tiến tương lai

Kết hợp 3 cái trên sẽ chọn được 1 ngành tương đối thích hợp với bạn thân

Quản trị kinh doanh có lẽ là 1 ngành kén chọn, có lẽ thích hợp cho các bạn có khả năng lãnh đạo, xử lý tình huống và các vấn dể phát sinh trong doanh nghiệp. Thích tham gia các hoạt động ngoại khóa, cũng như ứng cử vào các vị trí leader khi còn đi học.

Tuy nhiên, quản trị và lãnh đạo đòi hỏi năng khiếu. Nhiều người không cần học vẫn làm tốt. Nhiều người học hoài vẫn là lãnh đạo tồi.

Học xong không nhất thiết là lãnh đạo, có thể làm nhiều job khác nhau. Nhân viên phòng nhân sự chẳng hạn

Chúc may mắn.

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết: Re: Ngành quản trị kinh doanh
 Bài viết mới Đã gửi: 17 Tháng 7 2009, 11:27 
ừa . mình cũng nghĩ như kid vậy. mình đã thích kinh doanh từ nhỏ và đặt biệt là quản lý,mình rất muốn học ngành này, nhưng rất bâng khoăn. :? mình dang luyện iETLS và chắc khỏng tới tháng 5 nam sau la minh xong ( vì english của mình bây giờ hơi tệ) :( Không biết là các ngành thuộc economics thì thường khai giảng vào tháng mấy nhỉ.
cho minh lam wen nha ken040790
thank a lot!!!! :)

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 

Tiêu đề bài viết: Re: Ngành quản trị kinh doanh
 Bài viết mới Đã gửi: 17 Tháng 7 2009, 13:37 
Ngoại tuyến
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

úc này toàn là small business nên môi trường học QTKD thường ko phù hợp, đa số toàn là ng lớn tủi, có kinh nghiệm theo học (nói sv úc thôi nhé), vào lớp toàn thảo luận và case study, mình theo ko nổi đâu
Nếu là ng trẻ, chưa operate hay có experience 1 cái business bao giờ thì ngành entrepreneurship phù hợp hơn.

Báo cáo bài viết này
Đầu trang 

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 16 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế tiếp

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.