Mua Quần Áo Ấm Ở TPHCM Ở Đâu Ạ!

Mua Quần Áo Ấm Ở TPHCM Ở Đâu Ạ!

Bài viết chưa xemgửi bởi ac2908 » 16 Tháng 6 2010, 10:39

Em tìm mãi trên forum không có chủ đề này! nên em mạo muội lập Topic

Cho em ở TPHCM ở đâu có quần áo lạnh (để đem quan MEL) vì giờ hình như mùa đông, không biết có ai biết không ạ? chỉ em giúp với! 5/7 này bay rồi

ac2908
Bé ngoan nhà trẻ
Bé ngoan nhà trẻ

Re: Mua Quần Áo Ấm Ở TPHCM Ở Đâu Ạ!

Bài viết chưa xemgửi bởi Alexander » 16 Tháng 6 2010, 21:49

Chợ Bến Thành và Saigon Square thẳng tiến :))
Đồ ấm VN thì nên mặc dày dày tí, sang đây mấy hôm, thích thì mua đồ bên đây mặc. Mấy hôm nay buổi tối khá lạnh rồi (3-7 độ), sang tháng 7 thì còn lạnh hơn nữa. Bạn nhớ mua thêm mấy cái khăn quàng cổ và nón len, mới sang lạnh lắm đấy. Take care nhé.
Have a good flight :)
Hình đại diện của thành viên
Alexander
Học sinh tiểu học
Học sinh tiểu học

Bài viết chưa xemgửi bởi tenho1982 » 23 Tháng 6 2010, 16:00

Nếu ở TP HCM, bạn ra chợ Tân Bình (đường Lý Thường Kiệt), ở đây bán đầy đủ các loại áo ấm từ áo nỉ, áo da cho đến áo len. Nón len găng tay nói chung đầy đủ các thứ dùng để đi xứ lạnh. Bạn nên mua các loại áo mỏng và nhẹ thôi, nhưng chuyên dụng: bộ áo quần nỉ mặc sát người 90 ngàn/bộ mình mới mua hôm qua, áo khoác nỉ loại thường, mỏng nhẹ của TQ tầm 100 ngàn/cái, áo len dùng để mặc ở ngoài các thứ từ vài chục tới trên 100, các loại găng tay, vớ, nón, khăn choàng bằng len đều có bán. Nếu muốn mua áo ấm đẹp, nhẹ và xịn thì mình thấy ở các cửa hàng John Henry (Trong Coop, BigC hay có) có các loại áo ấm đệm nỉ, đệm lông vừa ấm, vừa nhẹ lại đẹp, nhưng giá thì phải từ 7, 8 trăm trở lên. Không nên mua mấy cái áo khoác vừa nặng nề vừa dày đâu nhé, vì mang mấy cái nặng quá đi đường mỏi mệt lắm, và cồng kềnh quá thì không bỏ vào ba lô được.
tenho1982
Bé ngoan nhà trẻ
Bé ngoan nhà trẻ

Bài viết chưa xemgửi bởi rita_2008 » 07 Tháng 7 2010, 22:33

đúng rùi, ko nên mua áo dày có lông vịt, mang lên máy bay hay ra đg khó xách đồ lắm, chỉ cần áo vải dày như áo khoác đi nắng ở VN hay mặc ấy, hay áo len là đc, bên đây mặc nhiều lớp mỏng, nóng thì tháo bớt ra, chứ áo dày có lông vịt thường chỉ mặc mùa đông, mấy mùa kia cũng lạnh nhẹ, ko mặc đc

rita_2008
Bé ngoan nhà trẻ
Bé ngoan nhà trẻ

Quay về Chuẩn bị lên đường - Hải quan - mua sắm đồ dùng

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách