kham suc khoe xin visa?

kham suc khoe xin visa?

Bài viết chưa xemgửi bởi nice_boyhn2009 » 11 Tháng 8 2009, 17:46

minh dang lam ho so du hoc o cog ty duc anh o ha noi.sap toi minh phai di kham suc khoe.c ban nao moi kham suc khoe tu dau nam 2009 toi nay co the cho minh biet khi di kham suc khoe thi phai kham nhung gi ko?co phai thu mau hay la lam gi lien quan den mau ko vay cac ban?thanks

nice_boyhn2009
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Re: kham suc khoe xin visa?

Bài viết chưa xemgửi bởi Xup_Ga » 11 Tháng 8 2009, 19:52

Đọc lại các topic bạn nhá. Có sẵn hết rồi, không chịu tìm hiểu gì cả.
Hình đại diện của thành viên
Xup_Ga
Siêu Bác Học
Siêu Bác Học

Bài viết chưa xemgửi bởi htdo » 11 Tháng 8 2009, 20:24

nice_boyhn2009 đã viết:minh dang lam ho so du hoc o cog ty duc anh o ha noi.sap toi minh phai di kham suc khoe.c ban nao moi kham suc khoe tu dau nam 2009 toi nay co the cho minh biet khi di kham suc khoe thi phai kham nhung gi ko?co phai thu mau hay la lam gi lien quan den mau ko vay cac ban?thanks

Nếu mình k nhầm thì trình tự khám ở SOS Hà nội như thế này! :D
1. Xuất trình HỘ CHIẾU GỐC cùng cái form mà đại sứ quán yêu cầu có dán ảnh 4X6 (hình như là 160 thì phải) đã điền đầy đủ thông tin cá nhân. Nếu mà bạn mà dưới 16 tuổi là phải có người bảo trợ đi kèm.
2. Đến đó bạn sẽ hoàn thiện hồ sơ với chị lễ tân :D .
3. Bạn sẽ kiểm tra các chỉ số với chị y tá, khám mắt, huyết ap, cân nặng chiều cao....
4. Uống nước nhiều và lấy mẫu nước tiểu :-)
5. Sau đó chụp X-QUANG phổi tại phòng TIA X, lúc đó nhớ mang hộ chiếu và form mà down trên mạng đi cùng.
6. Cuối cùng thì bạn sẽ phải ngồi chờ theo sự hướng dẫn của nhân viên lễ tân để khám sức khỏe với bác sĩ nước ngoài. Bác sĩ nước ngoài bắt đầu làm việc từ 9h 30 hay 10 h sáng zì đó. Đến lượt khám cũng phải mang hộ chiếu theo
7. Cuối cùng là thanh toán xiền, nhớ lấy hóa đơn đỏ :D và ra về. Vì mình đi úc nên kết quả sẽ được chuyển trực tiếp đến ĐSQtrong vòng 1 tuần nếu mà tất cả đều k bất thường :P
Good luck! >:)=
htdo
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Bài viết chưa xemgửi bởi Terry Le » 11 Tháng 8 2009, 22:11

Chỉ xét nghiệm máu (để phát hiện Hepatitis và HIV cho applicant trên 15 tuổi) nếu bạn học hay làm việc những nghề như nurse, doctor, dentist or paramedic, mặc dù khả năng lây những bệnh này trực tiếp đến người Úc được đánh giá là thấp. Sau này khám sức khỏe để apply PR thì mandatory

Terry Le
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

Quay về Chuẩn bị hồ sơ và thủ tục

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách