Đăng nhập    Chuyên mục    Đăng ký    Tìm kiếm    Trợ giúp

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 31 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3, 4  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: IELTS 6. khó đến đâu ??? help me
 Bài viết mới Đã gửi: 23 Tháng 1 2008, 18:12 
các bạn ơi mình học anh văn tiếp thu chậm wa.các bạn chia sẻ cho mình kinh nghiệp học anh văn của cá bạn như thế nào cho dễ tiếp thu ko??với cả anh văn của mình đang làng nhàng wa.phương pháp học như thế nào các bạn chia sẻ cho mình nhá.mình chưa biết phải bắt đầu luyện IELTS như thế nào với trình độ anh văn mù tịt như mình.một chữ cũng là thầy....các bạn giúp mình nhá.để kiếm cái IELTS 6 chấm khó thế ko nếu mình chỉ học anh văn mà thôi thì bao lâu mà kiếm dc nhỉ.

Đầu trang 

Tiêu đề bài viết: Re: IELTS 6. khó đến đâu ??? help me
 Bài viết mới Đã gửi: 23 Tháng 1 2008, 19:10 
Ngoại tuyến
Cử Nhân
Cử Nhân
Hình đại diện của thành viên

Khách đã viết:
các bạn ơi mình học anh văn tiếp thu chậm wa.các bạn chia sẻ cho mình kinh nghiệp học anh văn của cá bạn như thế nào cho dễ tiếp thu ko??với cả anh văn của mình đang làng nhàng wa.phương pháp học như thế nào các bạn chia sẻ cho mình nhá.mình chưa biết phải bắt đầu luyện IELTS như thế nào với trình độ anh văn mù tịt như mình.một chữ cũng là thầy....các bạn giúp mình nhá.để kiếm cái IELTS 6 chấm khó thế ko nếu mình chỉ học anh văn mà thôi thì bao lâu mà kiếm dc nhỉ.

Hiện tại ban đang ở đâu, Australia or việtnam,
1. ở việtnam bạn có thể đến 1 số trung tâm luyện thi ielts học để lấy, khoãn 6 tháng đến 1 năm là bạn sẽ có đc ielts 6.0 ( ILA, Việt Mỹ, Hội Đồng Anh, ACET)

2. nếu bạn ở Australia , thì việc lấy ielts6.0 củng không đến nổi khó lắm đâu, chỉ cần bạn chịu làm bài tập và đi học đủ thì sẽ đc thôi.

thân
thangtnq

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân Gửi Email  

Bài viết mới Đã gửi: 23 Tháng 1 2008, 20:40 
Ngoại tuyến
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Khách đã viết:

Bạn đến ACET đi: http://www.acet.edu.vn
Hầu như ai đi Úc đều học ở đây :D, trường Úc chuyên dạy IELTS mà

Cứ như bình thường thì học xong lớp 6 ở đây thì lấy được 6.0. Nhưng có nhiều trường hợp ngoại lệ.
Bạn mình lớp 4 xong, luyện thi chỗ khác 6.0 (6.0 6.0 5.5 5)
Mình lớp 5 xong ở nhà luyện 6.125 = 6.0 :)) 6.5 6.5 6.0 5.5(
Bạn mình đang học lớp 6 thi được 6.5: 6.5 6.5 6.5 6.0
Bạn mình đang học lớp 6 thi được 5.5: 4.5 5.0 5.5 6.0
Bạn mình đang học lớp 7 thi được 6.0: 6.5 6.0 6.0 6.0

Mấy người bạn khác của mình người học xong lớp 7, người học luôn lớp luyện thi IELTS người thì tuần này có kết quả, người tuần sau thi.

Lại thêm con số thống kê:
"Theo thống kê của cơ quan tổ chức thi IELTS thì năm 2006 chỉ có 28% thí sinh Việt Nam đạt 6.5 trở lên và chỉ có 12% đạt 7.0 trở lên."
http://www.bayvut.com/baivo/s2080221.htm

Viết dài dòng vậy để bạn hiểu đạt 6.0 không khó lắm, nhưng đòi hỏi sự nỗ lực của bản thân và học đúng phương pháp

Tham khảo thêm:
http://www.bayvut.com/baivo/s2003543.htm
http://www.bayvut.com/baivo/s2022572.htm

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Bài viết mới Đã gửi: 24 Tháng 1 2008, 14:37 
vâng em đang ở vn.mức học và tiếp thu của em thuộc loại trung bình ko khá.ngữ pháp là cái căn bản mà em cứ rối tung lên rùi(cà rốt)nên phương pháp học là cái chủ yếu mà em ko đi đúng hướng và lo lắng,còn quyết tâm thì em phải tự lo rùi.hehe nếu ai có thêm phương pháp học anh văn cho tốt khi anh chị đã từng làm thành công và ko thành công cũng xin chỉ thêm dùm em.nghe 6 chấm ko là vấn đề mà em nể mọi người wa.hi vọng em sẽ thành công.

cảm ơn cả nhà ta. :pls:

Đầu trang 

Bài viết mới Đã gửi: 24 Tháng 1 2008, 18:56 
Ngoại tuyến
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Khách đã viết:
nghe 6 chấm ko là vấn đề mà em nể mọi người wa.hi vọng em sẽ thành công.

Hơ, hồi mình chưa học ACET, 5.5 chưa biết đã được chưa nữa. Học xong thấy tiêng tiếc được có 6.0 :))

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Bài viết mới Đã gửi: 08 Tháng 2 2008, 21:29 
Ngoại tuyến
Cử Nhân
Cử Nhân

kid1986 đã viết:
Khách đã viết:
nghe 6 chấm ko là vấn đề mà em nể mọi người wa.hi vọng em sẽ thành công.

Hơ, hồi mình chưa học ACET, 5.5 chưa biết đã được chưa nữa. Học xong thấy tiêng tiếc được có 6.0 :))

IELTS 6.0 của em ở việtnam qua đây nghe được tụi no' nói anh chết liền :)) , đừng có mà yes , yes, yes, no, no, no, no khi nghe tụi nó nói nha em, coi chừng dính chưỡng đó :))

Đầu trang 

Bài viết mới Đã gửi: 10 Tháng 2 2008, 20:06 
Ngoại tuyến
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Thi xong mới thấy nó đâu khó đến nỗi làm mình tim đập chân run loạn cả lên khi bc' vào fòng :D
Cái chính ấy cứ bình tĩnh, học luyện có fg fáp 1 chút thì kết quả đc như mong muốn ngay thôi. Như kinh nghiệm của mình nhe:
-Listening: Cái này fải nghe càng n` càng tốt, luyện bao nhiêu test cũng ko đủ. Nghe xong mỗi bài đều rút ra kinh nghiệm riêng.
-Reading: Mình hay sai Y/N/NG với cả sx tiêu đề. Đừng rối lên khi làm bài đọc.
-Writing: Trc' hết củng cố ngữ fáp cơ bản cho chắc. Nếu ko nghĩ ra kiểu mở ấn tg thì cứ theo form sẵn có mà cô Đức cho. Rồi body, việc sắp xếp, liên kết các ý logic là rất quan trọng. Kết thì như viết kết bài tập làm văn thui :-)
-Speaking: Cứ coi như cuộc nói chuyện thoải mái với examiner. Nhớ fải thật trôi chảy, đừng ngắc ngứ n`. Fần part 1 nên chuẩn bị trc' những thông tin background chắc chắn sẽ hỏi (nhớ là chuẩn bị chứ ko học thuộc).
Đấy, đại loại là thế vì mình thi lâu rồi, kết quả cũng khá nên chia sẻ cho ấy mấy kinh nghiệm bản thân thui. À, mà quên ko nói, trc' đây mình học luyện ở BC, đc examiner dạy, truyền cho khá n` tip hay. Tuy nhiên học ở đây, ng` ta ko dạy kĩ fần viết cho mình đc, chủ yếu mình tự học. Nếu ko tự học đc, lên thử chỗ cô Đức học xem.
Good luck >:)= !

Đầu trang 

Bài viết mới Đã gửi: 11 Tháng 2 2008, 17:04 
Ngoại tuyến
Tiến Sĩ
Tiến Sĩ

kể cả 7.0 qua đây cũng chưa chắc nghe được tụi tây nói...tiếng úc mà....phát âm rất rất khác so với Mỹ và Anh ..và cũng khó nghe hơn....

ANW, hầu như qua đây mới bít đựoc mình nghe và hiểu ở mức độ nào :))

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Bài viết mới Đã gửi: 11 Tháng 2 2008, 17:34 
Ngoại tuyến
Tú tài
Tú tài

Đã có topic về chủ đề này rồi mà bạn. Bạn xem thử nhá: how-did-you-practice-and-improve-your-english-t13633.html
6. bây giờ cũng 0 khó đâu, quan trọng là phần writing và speaking, chứ mình thấy HS VN giỏi 2 môn kia lém.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Bài viết mới Đã gửi: 08 Tháng 4 2008, 23:36 
Ngoại tuyến
Cử Nhân
Cử Nhân

Mình nghĩ các bạn cứ nói quá về sự khó khăn thôi.

Nếu bạn muốn tăng khả năng đọc viết : thì mình khuyên bạn nên bắt đầu đọc sách. Đọc cái gì cũng được sách truyện đều tốt . Nhưng mà phải cố gắng đọc cho hết. Nếu đã bắt đầu thì ráng đọc cho hết .bảo đảm đọc được từ 4 tới 5 cuốn thì điểm đọc viết lên ít nhất 1 điểm. ( mình đọc viết lần 1 : 6, 6, lần 2 : 7, 7) còn nghe thì nhà bạn có truyền hình cáp ( nghe discovery channel nhiều vào . Kinh nghiệm là thi academic model các bài nghe rất giống trong chương trình đó. Hôi đó mình tu cái kênh đó đúng 6 tháng nghe đựợc 8 điểm . Haha chỉ có nói là hơi khó thôi vì mình ko có căn bản pronunciation không tốt lắm. Tốt nhất là nên luyện cái đó từ căn bản ko thi càng về sau càng khó sửa.

Nói chung là phải có quyết tâm , thi ielts như thi đại học đó thì mói điểm cao được .

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 31 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3, 4  Trang kế tiếp

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến7 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.