Đăng nhập    Chuyên mục    Đăng ký    Tìm kiếm    Trợ giúp

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 8 bài viết ] 
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Hoi tham ve mot so truong hoc o Melbourne, Austra
 UNREAD_POST Đã gửi: 16 Tháng 3 2002, 18:27 
Ngoại tuyến
Lính mới tò te
Lính mới tò te

He'lo ,
Cac anh ,chi oi cho em hoi Neu hoc nhung nganh lien quan den Sinh hoc, hay Duoc, thi theo cac ban ne hoc o truong nao o Melbounre?
Minh co nghe den mot so truong nhu La Trobe, Victoria, Ballara, Swinburne,cac ban thay nhung truong tren thi truong nao hoc nganh tren tot hon? neu cac ban biet them truong nao khac thi recommend cho minh voi.
Truong nao co khoa hoc moi vao thang 7 nay vay?
A`, neu IELTS 5.5 thi co can phai hoc them khoa AV nao khong?
Cam on truoc nhe
PS : Neu co ban nao dang hoc o Melbourne thi cho minh dchi email duoc khong em con nhieu thac mac lam.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
 UNREAD_POST Đã gửi: 17 Tháng 3 2002, 19:37 
Ngoại tuyến
Thành viên đã từng tích cực

Nhìn chung các trường ĐH ở đây đều là các trường Tổng Hợp, nhưng mỗi trường cũng có mặt mạnh mặt yếu. Nếu như bạn định học về Sinh or Dược thì bạn có thể apply vào Monash University hoặc The Uniniversity of Melbourne (đây là ý kiến của riêng mình thôi nhé, mình không sure 100% đâu) Theo mình biết thì đó là hai trường khá nổi tiếng về Y và Dược. Bạn có thể tìm thêm thông tin của các trường trên theo địa chỉ: http://www.monash.edu.au (trường Monash) và http://www.unimelb.edu.au (Melb Uni).
Còn nếu bạn định học đại học thì IELTS 5.5 là OK rồi, còn nếu bạn học cao học thì IELTS phải từ 6.5 trở lên, tuỳ theo từng ngành nghề.

Còn nếu bạn cần thêm thông tin nữa thì feel free mà post lên đây. Đây là trang web của SV du học tại Melb mà, bạn cứ hỏi vô tư thoải mái, bọn mình sẽ cố gắng giải đáp mọi thắc mắc của bạn.
Goodluck,

=======ooOO**OOoo======

If you love something-
Set it free

If it comes back-
It's yours

If it doesn't
It never was

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
 UNREAD_POST Đã gửi: 18 Tháng 3 2002, 10:26 
Ngoại tuyến
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Cam on ban nhieu lam
Neu nhan duoc email nay cua minh thi tra loi gap gium minh nhe, vi minh dinh di vao thang 7 nay
Ban xem giup gium minh tieu chuan vao cac truong do , ngoai IELTS con gi nua khong?
Co kho lam khong?
Minh lo lam vi minh khong co ban be , nguoi than ben ay, gang giup minh voi
Minh bi gio co nen den dich vu nao khong?
Vay nganh BIOTECH thi hoc cac truong tren cung tot ha?
Nhung co mo khoa vao thang 7 nay khong?
Minh can gui it nhat la bao nhieu tien vao ngan hang? roi giay to nha dat, chung minh hang thang co can dich sang tieng Anh khong?
Noi chung la moi thu tuc minh khong biet gi het, gang giup minh
cam on nhe

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
 UNREAD_POST Đã gửi: 19 Tháng 3 2002, 07:05 
Ngoại tuyến
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

Neu nhu ban hoc BIOTECH thi co le nen hoc o RMIT hay Melbourne University.
Cac thu tuc nhap hoc, chung minh tai chinh nhu the nao, co dich sang tieng Anh hay khong thi tot nhat ban phai den dich vu. O day nguoi ta se huong dan ban lam thu tuc nhu the nao. Lam cac thu tuc xong, duoc truong o day chap nhan hoc (hay noi cach khac la nhan duoc offer cua truong) thi moi hy vong co VISA de hoc o Uc. Neu muon bat dau khoa hoc vao thang 7 thi tot nhat ban phai bat dau di hoi va lam thu tuc ngay, khong thi se muon day. Co nhieu trung tam nhung theo minh biet ban co the den trung tam tu van du hoc Uc IDP o 27 Ly Thai To (Ha Noi). Ban co the kiem tra lai dia chi nay bang cach hoi tong dai buu dien.
Good luck.

It is good to have money and the thing that money can buy, but it is much better to check up once in a while to make sure you haven't lost that money can't buy.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
 UNREAD_POST Đã gửi: 20 Tháng 3 2002, 02:28 
Ngoại tuyến
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Minh dang o HCM, vay nen den dau?
Ban co biet Perth khong vay? hoc o do nhu the nao? nen hoc o dau : P hay Mel?
a`, dia chi truong RMIT ?
Nhin chung cac truong doi hoi bang tot nghiep, hoc ba 12nhu the nao?
Minh dang hoc DH nam 2 vay co nen transfer phieu diem khong?

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
 UNREAD_POST Đã gửi: 21 Tháng 3 2002, 14:23 
Ngoại tuyến
Administrator
Administrator

Perth không phải là Melbourne, t6i không biết nhiều lắm. Tôi đang học RMIT. Đây là 1 trong 3 trường ngay trung tâm thành phố, cơ sở vật chất tốt, tiên mua sắm và gần khu người Việt Richmond.

Bạn muốn biết thêm chi tiết du học có thể liên lạc chị Hồng Hà, Hồng Hoa hoậc bất cứ ai ở IDP Việt Nam trên đường Nam Kỳ Khơi Nghĩa đó. Dịch vụ ở đây miễn phí, chu đáo và tận tình. Mình qua đây là nhờ mấy chị đó. Hình như số 182 hay 186 gì đó dường Nam K K Nghĩa.

Chúc bạn may mắn.

------------------------
A person with one watch knows what time it is; a person with two watches is
never sure

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
 UNREAD_POST Đã gửi: 22 Tháng 3 2002, 12:26 
Ngoại tuyến

To Phương,

Nếu bạn định nhập học vào tháng 7 này thì bạn thực sự phải nhanh chân lên đó. Không thì không thể hoàn tất được hồ sơ đâu. Theo nhưng thông tin mới nhất mà mình biết thì nếu bạn muốn được cấp VISA thì bạn phải có một số giấy tờ cần thiết như sau:
-Offer letter của trường bạn đang ký học, cái này thì tương đối dễ, bạn có thể vào trang web của trường để apply trực tiếp hoặc bạn có thể nhờ IDP làm giúp (nếu là IDP làm thì miễn phí 100% việc này). Nói chung xin học rất dễ, họ không đòi hỏi gì quá cao cả, nên hầu hết 100% đơn đều được chấp nhận. Sau khi bạn đóng trước tiền cho học kỳ đầu tiên + tiền bảo hiểm y tế ($AU 274/năm), bạn sẽ nhận được offer letter của trường.
-Thứ hai là việc chứng minh tài chính. Bây giờ việc này khá phức tạp. Nói chung họ đòi hỏi mình phải chứng minh được khả năng tài chính của bạn khi học tập tại Úc mà không phải đi làm. Cụ thể bạn phải có đủ tiền học (nếu bạn học đại học thì khoảng từ $9000-12.000 AUD/năm x 3 năm) + với tiền sinh hoạt phí (~ $1000AUD/tháng x 36 tháng). Ước tính thì nếu bạn học xong 3 năm đại học bạn phải chứng minh được gia đình bạn có khả năng chi trả khoảng $65.000-70.000 AUD. Nếu gia đình bạn không có đủ số tiền trên trong sổ tiết kiệm thì gia đình bạn phải chứng minh được thu nhập hàng tháng của gia đình có khả năng chi trả cho khoá học của bạn (thường thì phải chứng minh được thu nhập của gia đình binh quân khoảng $3000-3500 AUD/ tháng ~ 25-30 triệu VND).
-Cuối cùng bạn phải có chứng chỉ ngoại ngữ IELTS từ 5.0 trở lên.

Chúc bạn thành công!

P/S: Mình cũng đang là thành viên của trường RMIT. Trang web của trường là: http://www.rmit.edu.au

=======ooOO**OOoo======

If you love something-
Set it free

If it comes back-
It's yours

If it doesn't
It never was

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
 UNREAD_POST Đã gửi: 12 Tháng 10 2002, 10:58 
Ngoại tuyến
Tú tài
Tú tài

The co ai biet khu Hopper Crossing o gan truong dai hoc nao khong? Em muon tim truong o gan khu nay .

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 8 bài viết ] 

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến3 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.