Đăng nhập    Chuyên mục    Đăng ký    Tìm kiếm    Trợ giúp

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 29 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Hành Lý Ký Gửi 32 Kg hay 30 Kg Khi Qua Úc?
 UNREAD_POST Đã gửi: 25 Tháng 4 2009, 18:35 
Ngoại tuyến
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Chào mọi người,

Mình đang phân vân không biết là hành lý ký gửi qua Úc được mang 30 hay 32 kg? Nếu mang dư thì sao hả mọi người?

Cám ơn mọi người.

"bida là đam mê, con gái là sở thích, công việc vì đam mê và sở thích"

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết: Re: Hành Lý Ký Gửi 32 Kg hay 30 Kg Khi Qua Úc?
 UNREAD_POST Đã gửi: 25 Tháng 4 2009, 18:59 
Ngoại tuyến
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Bạn đi hãng nào thì lên site hãng đó đọc kỹ quy định hành lý. Có cả quy định kích thước nữa

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 25 Tháng 4 2009, 19:22 
Ngoại tuyến
Administrator
Administrator

Nếu giới hạn là 30, bạn mang 32-33 vẫn ok hết à. Cố pack cẩn thận, dán keo có ghi tên lên thùng hàng cho bảo đảm

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 26 Tháng 4 2009, 04:39 
Ngoại tuyến
Học sinh trung học
Học sinh trung học

hic hic, hành lí xách tay của mình gồm 1 túi đựng máy tính xách tay ( tất nhiên là nhét thêm sách vở và mấy thứ linh tinh nữa) + 1 balo đeo sau lưng. Cộng lại chắc phải chục cân :( ( như thế có sợ bị tóm ko mọi người)

.....Mưa và Nắng đã từng ở bên nhau - hạnh phúc ấy là cầu vồng xuất hiện. Khi nó đến tạo ra 1 cầu vồng đẹp lung linh và kỳ diệu như 1 phép màu. Và cũng như tình yêu, cầu vồng chỉ xuất hiện 1 cách ngắn ngủi. Vội đến rồi vội đi, để lại phía sau những vệt màu, những dấu vết mờ hằn trên bầu trời.....

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 26 Tháng 4 2009, 11:45 
Ngoại tuyến
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Mọi người,

Khoa hỏi vietnamairlines rồi nó nói là đi Úc chỉ được mang 30kg ký gửi và 7kg xách tay, mang hơn phải đóng 10usd/kg. Nhưng nếu mang hơn 2 hoặc 3 kg cũng ok hả bạn? Nó làm khó mình thì sao?

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 26 Tháng 4 2009, 12:21 
Ngoại tuyến
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

khoa0508 đã viết:
Mọi người,

Khoa hỏi vietnamairlines rồi nó nói là đi Úc chỉ được mang 30kg ký gửi và 7kg xách tay, mang hơn phải đóng 10usd/kg. Nhưng nếu mang hơn 2 hoặc 3 kg cũng ok hả bạn? Nó làm khó mình thì sao?

Sau khi đã xác định rõ đi hãng nào rồi, khối lượng bao nhiêu (bạn nên tham khảo thêm kích thước giới hạn, vì hãng khác Jetstar từ chối vận chuyển, tức là không cho lên máy bay, nếu quá kích thước quy định, phải ép lại)

Mang lố thì tùy nhân viên giải quyết, tâm trạng vui buồn, rồi cảm giác với người mang lố ký thế nào, lố 1 kg hơn thì có thể cho qua luôn, có khi bắt bỏ lại cho đủ kg. Ai cũng mang quá kg đóng tiền phạt thì máy bay bay không nổi.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 26 Tháng 4 2009, 13:41 
Ngoại tuyến
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

caysoigia đã viết:
hic hic, hành lí xách tay của mình gồm 1 túi đựng máy tính xách tay ( tất nhiên là nhét thêm sách vở và mấy thứ linh tinh nữa) + 1 balo đeo sau lưng. Cộng lại chắc phải chục cân :( ( như thế có sợ bị tóm ko mọi người)

hôm nay mình bay, hoàn cảnh y trang như của bạn. chưa biết nên làm thế nào đây????????? chắc phải bỏ lại cho nhàn.

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 26 Tháng 4 2009, 16:50 
Ngoại tuyến
Tú tài
Tú tài

Mình mới qua Úc mấy ngày. Để mình truyền lại kinh nghiệm cho mấy bạn. Hành lí kí gửi thì như mod kid nói, mang quá 1,2 cân chắc ko sao (cứ xin xỏ nhiêu vào). Hành lí xách tay thì túi laptop cho đc bao nhieu thì cứ cho, ko sao đâu, ba lô đeo trên người thì 10 cân là cùng thôi. Lúc mình đi, cái ba lô 7kg, túi laptop 7kg, lại cầm thêm một túi nhỏ đựng mấy thứ cần thiết nữa mà chả sao cả, chỉ mỗi tội mang nặng gần chết :???:

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 27 Tháng 4 2009, 13:19 
Ngoại tuyến
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

rose_n_knight đã viết:
Mình mới qua Úc mấy ngày. Để mình truyền lại kinh nghiệm cho mấy bạn. Hành lí kí gửi thì như mod kid nói, mang quá 1,2 cân chắc ko sao (cứ xin xỏ nhiêu vào). Hành lí xách tay thì túi laptop cho đc bao nhieu thì cứ cho, ko sao đâu, ba lô đeo trên người thì 10 cân là cùng thôi. Lúc mình đi, cái ba lô 7kg, túi laptop 7kg, lại cầm thêm một túi nhỏ đựng mấy thứ cần thiết nữa mà chả sao cả, chỉ mỗi tội mang nặng gần chết :???:

Tóm lại, mình có thể mang hơn qui định (37kg). Trong đó, nếu mình mang laptop thì mình bỏ càng nhiều đồ càng tốt, hải quan sẽ không kiểm tra kg của túi laptop.

Nhưng mình không có laptop thì mình có thể mang được bao nhiêu kg hành lý xách tay. Đối với hành lý xách tay, mình chia làm 2 túi, 1 túi xách khoảng 7 kg, 1 bao lô khoang 3 kg. Rồi kèm theo 30kg kí gửi. Như vậy có "chuẩn" không mọi người

Cám ơn

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

UNREAD_POST Đã gửi: 28 Tháng 4 2009, 15:30 
Ngoại tuyến
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

khoa0508 đã viết:
rose_n_knight đã viết:

Tóm lại, mình có thể mang hơn qui định (37kg). Trong đó, nếu mình mang laptop thì mình bỏ càng nhiều đồ càng tốt, hải quan sẽ không kiểm tra kg của túi laptop.

Nhưng mình không có laptop thì mình có thể mang được bao nhiêu kg hành lý xách tay. Đối với hành lý xách tay, mình chia làm 2 túi, 1 túi xách khoảng 7 kg, 1 bao lô khoang 3 kg. Rồi kèm theo 30kg kí gửi. Như vậy có "chuẩn" không mọi người

Cám ơn

TỚ MANG TẤT CẢ LÀ 46 CÂN CẢ HÀNH LÍ CẢ XÁCH TAY, HIC

Đầu trang 
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 29 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế tiếp

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.