Địa điểm vui chơi tại Hà Nội, Sài Gòn đáng đến ngày 8/3

Giúp đỡ các bạn làm quen với cuộc sống ban đầu ở Melbourne.
Tâm sự, chia sẻ những kinh nghiệm trong cuộc sống.
Những mảnh đời cho nhau, những tình yêu thầm kín.

Địa điểm vui chơi tại Hà Nội, Sài Gòn đáng đến ngày 8/3

Bài viết chưa xemgửi bởi BlackHole » 01 Tháng 3 2016, 18:07

Đi đâu chơi ngày 8/3 ở Hà Nội? Những địa điểm vui chơi ngày 8/3 tại Hà Nội:
1. Rạp chiếu phim
Rạp chiếu phim là địa điểm vui chơi chắc chắn sẽ rất đông trong ngày 8/3 nên bạn nhớ đặt vé trước nhé. Đưa cả gia đình, người yêu đến rạp chiếu phim như Lotte, Vincom...và thưởng thức các bộ phim bom tấn ngày 8/3 luôn là một ý tưởng tuyệt vời. Cùng hòa mình vào bộ phim mà cả hai yêu thích như phim tình cảm lãng mạn hay tạo không khí vui vẻ, tràn ngập tiếng cười với bộ phim hài, hoặc thậm chí là cùng hồi hộp, gay cấn với phim hành động nhé.

Để tránh tình trạng khi đến rạp nhưng không xem được phim vì đã kín chỗ, các bạn lưu ý nên đặt vé ngay từ bây giờ hoặc trước vài hôm để không bỏ lỡ dịp hẹn hò đầy đặc biệt nhé.

2. Đến các trung tâm thương mại lớn
Các bạn có thể đến một trong những trung tâm thương mại lớn tại Hà Nội như Vincom, Royal City, Times City...để mau sắm, ăn uống, chơi các trò chơi hoặc xem phim nhé.... Đây cũng là địa điểm vui chơi ngày 8/3 cực kỳ lí tưởng

3. Dạo quanh Hồ Gươm

Hồ Gươm luôn là địa điểm yêu thích của rất nhiều người không chỉ bởi cảnh thiên nhiên đẹp, thơ mộng mà còn khung cảnh trang trí rất lộng lẫy ngày 8/3 nữa. Chỉ đơn giản đi bộ, ngắm cảnh và tâm sự cùng người ấy quanh hồ cũng là điều hết sức lãng mạn rồi. Thỉnh thoảng dừng lại và chụp bức ảnh kỷ niệm cũng là điều vô cùng ý nghĩa đó!

4. Khu phố cổ

Không chỉ người Việt mà thậm chí ngay cả người nước ngoài cũng rất yêu thích khu vực phố cổ bởi nét đặc trưng riêng mà mỗi con phố đem lại. Hãy đưa vợ yêu, bạn gái của mình khám phá những món ăn ngon tại con đường ẩm thực và vô cùng nhộn nhịp này nhé.

5. Đường Hàn Quốc, bến Nhật Bản

Đi dạo, chụp ảnh và tâm sự cùng người mình yêu thương vào một buổi tối se lạnh trên 2 con đường bao quanh Hồ Tây thì thật là tuyệt vời! Đường Hàn Quốc và bến Nhật Bản luôn là địa điểm lý tưởng thu hút rất nhiều cặp đôi vào ngày 8/3 mà các bạn có thể ghé qua.

Đi đâu chơi ngày 8/3 ở Sài Gòn? Những địa điểm vui chơi ngày 8/3 tại Thành phố Hồ Chí Minh:
1. Hồ con rùa
Hồ con rùa sẽ là một địa điểm thú vị dành cho bạn và người ấy nếu yêu thích không gian mở và đặc biệt là không hề tốn kém như những nơi sang trọng khác. Cùng hóng gió với bạn gái mình và thưởng thức những món ăn vặt như bắp nướng, kem...tại đây nhé.
2. Rạp chiếu phim
Rạp chiếu phim cũng là nơi rất "hot" đối với các cặp đôi vào ngày 8/3. Hãy thưởng thức những bộ phim yêu thích cùng người mình yêu thương tại các rạp chiếu phim nổi tiếng tại thành phố Hồ Chí Minh như Megastar, Galaxy, Lotte...Các bạn sẽ được hòa mình vào các bộ phim bomg tấn trong một không gian sang trọng với màn hình phim rộng và vô cùng chất lượng.
3. Cầu ánh sao
Cầu Ánh Sao là một nơi địa điểm đi chơi ngày 8/3 ở Sài Gòn cũng đầy thú vị vì nằm ở quận 7 gần Phú Mỹ Hưng. Tuy hơi cách xa trung tâm nhưng nơi đây thoáng rộng với công viên, khu trung tâm phức hợp và là nơi lý tưởng cho các cặp tình nhân chọn làm địa điểm đi chơi, hẹn hò 8/3 sắp tới. Buổi tối cầu Ánh Sao sẽ phát sáng rực rỡ xung quanh cho nét ban đêm huyền ảo lung linh.
4. Cà phê Bệt nhà thờ Đức Bà
Bạn có thể cùng bạn bè hoặc bạn gái ra cà phê Bệt - nơi gặp gỡ quen thuộc của người trẻ Sài Gòn. Tuy hơi bụi nhưng địa điểm vui chơi ngày 8/3 này rất thích hợp với những cô nàng có tính cách thoải mái. Chủ yếu có thêm 1 ngày để thể hiện sự quan tâm tới nàng thôi nên bạn không cần cầu kì quá. Nơi đây đặc biệt nhộn nhịp vào chiều tối. Những gánh hàng bán nhiều món ăn hấp dẫn như bánh tráng nướng, kem, cóc, xoài, ổi hay bò bía ngọt. Giá mỗi món ở đây dao động từ 10.000 đến 30.000 đồng.
Theo : topgia.vn

BlackHole
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Quay về Tâm sự - Chia sẻ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách