DEVISE Soccer Club

Nơi hội tụ những tài năng Deakin

Re: DEVISE Soccer Club

Bài viết chưa xemgửi bởi duy2kus » 08 Tháng 7 2009, 12:52

Chào bạn Khách!!! Rất cám ơn những góp ý của bạn cho đội bóng chúng tôi. Những điều bạn nêu trên rất đúng trên một phương diện nào đó, nhưng ko hẳn là hoàn toàn hợp lý. Chúng tôi là một tập thể mới vừa được thành lập... kinh nghiệm ko có, sở trường ko có, điểm mạnh điểm yếu còn chưa được định hình. Nhưng cái chúng tôi có thể khẳng định với bạn là sự quyết tâm và lòng đam mê.
Đến với giải lần này, thật sự chúng tôi được đánh giá là kém nhất (chỉ trên được boxhill và Local team). Do đó từ trận đấu đầu tiên, chúng tôi đã gặp ko ít khó khăn. Chúng tôi buộc phải đưa ra phương pháp hợp lý cho từng trận đấu.
Bạn nói chúng tôi chặt chém, chơi ko đẹp... rất đúng, nhưng đó chỉ là nhìn theo chiều hướng của bạn và những người bên ngoài... Bạn có phải là chúng tôi ko? bạn có biết chúng tôi nghĩ gì trước và sau trận đấu ko? chúng tôi phải đá với dội hình như thế nào? Chắc có lẽ nói ra thì bạn cũng sẽ ko hiểu cho chúng tôi! Như ở trên đã nói...tất cả chúng tôi đến với giải MOVSA lần này, ngoài hai chữ "quyết tâm", chúng tôi chẳng có gì cả!
Anyway... Dù sao cũng rất cảm ơn những góp ý của bạn, chúng tôi sẽ cố gắng nhiều hơn trong tương lai. Cố gắng tập luyện dể có thể sánh vai cùng các trường mạnh trong khu vực. Và cũng mong bạn tôn trọng chúng tôi!
Nhưng có hai chuyện tôi muốn nói với bạn:
1/ Nếu có giải lần sau, chúng tôi sẽ nhắm đến chức vô địch! Và chúng tôi đang làm hết sức mình dể đạt được điều đó! Chúng tôi sẽ ko ngại bất kỳ khó khăn nào!
2/ Chúng tôi là con em của Việt Nam, chúng tôi biết như thế nào để bảo vệ cho sự tôn trọng của các bạn nước ngoài dành cho chúng ta. Nhưng bạn đừng bao giờ... so sánh dân tộc Việt Nam chúng ta với Trung quốc, hoặc kêu chúng tôi hoc tập họ. Mong bạn hiểu ý của tôi muốn nói gì...

cảm ơn tất cả các bạn đã đóng góp ý kiến và cả bênh vực cho đội bóng chúng tôi :))
Anh em....tiếp tục ra sân nào....

duy2kus
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

Bài viết chưa xemgửi bởi Xup_Ga » 09 Tháng 7 2009, 12:26

Deakiin tranh luận sôi nổi quá :D . Năm nay đá thế xuất sắc rồi. Năm sau đá hay hơn là được >:)= . Mà mấy bác chơi thô bạo quá, đội nào cũng than, năm sau đá nhẹ cho các đội nhờ :shy:
Work Hard. Rest Easy
Hình đại diện của thành viên
Xup_Ga
Siêu Bác Học
Siêu Bác Học

Bài viết chưa xemgửi bởi vinhvinh » 09 Tháng 7 2009, 17:57

Thay mặt anh em Deakin xin chân thành cảm ơn Xúp Gà đã góp phần không nhỏ vào chiến thắng chung của đội.
Về phần tiền nong thì anh em đang bàn xem đưa cho Xúp Gà bao nhiêu.
Hi vọng các mùa giải tới Xúp Gà sẽ luôn tham gia và giúp đỡ đội bóng Devise những lúc cần thiết.
Sống xứng đáng
Chết chẳng vấn vương
vinhvinh
Tú tài
Tú tài

Bài viết chưa xemgửi bởi Anh Minh Vu » 09 Tháng 7 2009, 20:34

tung_deakin đã viết:Mình thấy có mấy bạn nói chuyện nghe mắc cười quá, cứ như là con nít =))
Đá banh mà sợ thua thì đá làm gì. Khi đã chơi thì tất nhiên phải có thắng có thua. Nhưng nên nhớ rằng thua chưa chắc thu được ít hơn thắng. MOVSA CUP là một giải đấu giao hữu nhằm giao lưu với các trường hơn là việc thắng thua. Qua giải này, mình thấy anh em DEVISE đã thu được nhiều hơn là chức vô địch. Đó là tinh thần đoàn kết trong đội, tăng thêm tình bạn với các "đối thủ nhiều duyên nợ cũng như ko đội trời chung" như Latrobe, Swin, RMIT, Mel Uni, Box Hill, Monash =)) tiếc là chưa được đá với các bạn MOVSA, chỉ được liếc nhìn thôi, bùn =)) nếu có đá có khi lại kết thêm một thứ tình cảm khác :D
Cầu thủ nào còn buồn vì ko đạt được chức vô địch thì mai ở nhà nhé :)) Mình thì buồn một lúc thôi. Trách thì cũng chẳng trách ai cả. Anh em mình đã thật sự đoàn kết và cố gắng hết sức rồi. Khi nghĩ lại giải này có khi lại vui và mắc cười chứ. Nhất là khi nghĩ đến thủ môn Tuấn Béo - cầu thủ luôn nhiệt tình và 'Nổ' nhất đội - bay lên dũng mãnh đấm bóng, tưởng chừng bóng sẽ bay sang goal đội bạn, nhưng mà ... hahaha, mắc cười quá :D (anh ko cố ý chọc em đâu nhưng mà ... mắc cười thiệt ... hahaha). Mình thật sự rất vui và tin rằng các cầu thủ trong đội ai cũng có cảm giác như mình: buồn, vui nhưng quan trọng nhất là tình anh em trong một đội với nhau.
Anh em mạnh khỏe và vui vẻ nhé. Nếu thứ 4 trời đẹp có đá lại bình thường, Dũng thông báo anh em một tiếng nhé. Cảm ơn em.
DEVISE ALWAYS VÔ ĐỊCH >:)= >:)= >:)=

Great. Những điều Tuấn nói cũng là những điều BTC mong mỏi nhất. Việc bình luận sau những sữ kiện là điều tất yếu, mỗi người lại có 1 cách nhìn nhận khác nhau. Nói chung theo mình thấy thí mọi việc đã diễn ra rất tuyệt. Các bạn trong trường thì gần gũi nhau hơn, các bạn khác trường thì bắt tay với nhau nhiều hơn, kết bạn nhiều hơn. >:)= >:)= >:)=

Cho anh đính chính 1 chút về đội MOVSA. Đó là các bạn local của chúng ta, đội VSA Từ năm nay trở đi, tình cảm và mối quan hệ giữa anh em du học sinh chúng ta và các bạn local sẽ càng ngày càng gắn kết và phát triển hơn. Và đầu thắng 8 tới, đội Latrobe sẽ đại diện chúng ta tham gia giải đấu của các bạn ấy, hôm đó mình sẽ cố gắng tham gia cổ vũ đội nhà, nếu anh em rảnh thì đi chung cho vui, vừa cổ vũ, vừa kết thêm những người bạn mới. Hi vọng là những năm tới đây, những sự kiện của Movsa sẽ luôn có sự hiện diện của các bạn Local và ngược lại.;)

Chúc anh em vui và luôn trong tình giao hữu.
Anh Minh Vu
Thạc sĩ
Thạc sĩ

Bài viết chưa xemgửi bởi fabionguyen83 » 15 Tháng 7 2009, 02:04

xin chào tất cả thành viên DEVISE và đội bóng...
từ bây giờ chúng ta sẽ trở lại tập luyện bình thường nhé...
mong mọi người cố gắng thu xếp thời gian để cùng tham gia nhé...
vì một DEVISE lớn mạnh

timetable .....scocer_team:
thu 4....3pm ( sân bóng của trường )
thu7... có thể thi đấu với các trường khác hoặc sẽ đá tại sân DEAKIN

các bạn có thể contact với Duy (đội phó) :0403642712
Dung ( trưởng ban liên lạc ) :0466111042
Hãy can đảm mà sống bởi vì ai cũng phải chết một lần
Đừng đi qua thời gian mà không để lại dấu vết
Nhiều người đã khóc khi chào đời, phàn nàn khi đang sống và chán chường khi tắt thở
Bốn mươi là tuổi già của lớp trẻ, năm mươi là tuổi trẻ của lớp già
Bao giờ ta cũng phải luôn luôn có một nơi nào để đến
Những người vui hưởng cuộc sống thì không bao giờ là kẻ thất bại
Chúng ta hãy cố gắng để chỉ chết một lan

THANXACTOILOI_TRAITIMTHIENTHAN
Fabio Nguyen83
fabionguyen83
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

Bài viết chưa xemgửi bởi shenlong12153 » 03 Tháng 8 2009, 23:35

aaaa, nhìu lần mình tính join đội Deakin mà cứ bận này bận kia wài, tới giờ chưa đi dc bữa nào :-( .
Mình đá hậu vệ cánh , cánh trái hay phải j cũng dc.
Tứ đổ tường tôi chỉ chơi 1 nữa :
=.= Cờ bạc tôi bỏ cờ đánh bạc.
=.= Rựu chè tôi bỏ chè lún rựu.
=.= Hút sách tôi bỏ sách chỉ hút.
=.= Gái gú tôi bỏ gú chơi gái.
shenlong12153
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

Bài viết chưa xemgửi bởi sayvu » 09 Tháng 8 2009, 23:13

vì một DEVISE tiến bộ không ngừng... cố lên các anh em...
sayvu
Học sinh trung học
Học sinh trung học

Bài viết chưa xemgửi bởi khoa0508 » 15 Tháng 8 2009, 13:51

Moi nguoi,

Hanh phuc khi duoc cung moi nguoi giai tri ben trai bong. Doi minh co gang la mot tap the manh nhat trong khu vuc Movsa. Minh phai la vo dich!
khoa đẹp trai

"bida là đam mê, con gái là sở thích, công việc vì đam mê và sở thích"
khoa0508
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Bài viết chưa xemgửi bởi Khách » 27 Tháng 8 2009, 15:51

Hi All! Chu Nhat (30-08-2009)... Chung ta se co tran dau giao huu voi Burwood club tai dia chi: Orchard Primary school, Holland Rd, Blackburn sth 3130 Melways page 61 K3. Mong moi nguoi co the tap trung tap san luc 11g30 am. Chan thanh cam on!!!
Khách

Bài viết chưa xemgửi bởi ngothanhtung1985 » 17 Tháng 2 2010, 16:38

Mọi người ơi , cho mình hỏi là đội bóng DEVISE có còn hoạt động không vậy ? Và thường đá vào thời gian nào trong tuần vậy?

Vì hôm nay minh qua sân Deakin mà không thấy ai cả , có lẽ là đã đổi lịch đá bóng rồi .
:mrgreen: >:)=

Life is good !
ngothanhtung1985
Học sinh tiểu học
Học sinh tiểu học

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về Hội sinh viên Việt Nam Đại Học Deakin (DEVISE)

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách