Có nên yêu người nước ngoài!

Giúp đỡ các bạn làm quen với cuộc sống ban đầu ở Melbourne.
Tâm sự, chia sẻ những kinh nghiệm trong cuộc sống.
Những mảnh đời cho nhau, những tình yêu thầm kín.

Re: Có nên yêu người nước ngoài!

Bài viết chưa xemgửi bởi kid1986 » 08 Tháng 7 2009, 09:47

tsukinochan đã viết:
mantila_fx đã viết:chủ động cụ thể là như thế nào hả chị :? :?

Tức là ko cần chờ người ta tha thiết gọi mời, nếu mình cũng yêu người ta thì cũng phải tích cực vun vén. Chẳng hạn như gọi điện/nhắn tin cho người ta, chăm sóc người ta etc.

Nhiều nàng hay "thích lắm nhưng vẫn phải kiêu", đâm ra lại phí mất nhiều thời gian.

Hình như các bạn nữ VN thì thường thụ động phải không chị.
Nhiều khi cứ im lặng, chả biết đâu mà lần :D

kid1986
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Bài viết chưa xemgửi bởi tsukinochan » 08 Tháng 7 2009, 11:59

kid1986 đã viết:Hình như các bạn nữ VN thì thường thụ động phải không chị.
Nhiều khi cứ im lặng, chả biết đâu mà lần :D

Cái này trong topic "Con gái thật khó hiểu" của anh Bee có nói đến 1 lần. Nói chung con gái Việt thường có tâm lý là sợ người ta đánh giá mình dễ dãi quá, nên nhiều lúc thích lắm nhưng vẫn phải ra vẻ kiêu. Ngày xưa hồi mình mới yêu, ox có hẹn đi chơi 2 ngày liên tiếp thì con bạn mình bảo nên từ chối vì "phải kiêu chứ, đâu phải dễ dàng cứ gọi là tới được?!" Cái này không sai, nhưng tốt nhất chỉ ở mức độ vừa phải thôi. Đàn ông Tây họ thích công bằng, nếu họ xúc tiến mà mình kiêu kỳ không ủng hộ thì họ sẽ chán.
tsukinochan
Thạc sĩ
Thạc sĩ

Bài viết chưa xemgửi bởi kid1986 » 08 Tháng 7 2009, 12:28

tsukinochan đã viết:Cái này trong topic "Con gái thật khó hiểu" của anh Bee có nói đến 1 lần. Nói chung con gái Việt thường có tâm lý là sợ người ta đánh giá mình dễ dãi quá, nên nhiều lúc thích lắm nhưng vẫn phải ra vẻ kiêu. Ngày xưa hồi mình mới yêu, ox có hẹn đi chơi 2 ngày liên tiếp thì con bạn mình bảo nên từ chối vì "phải kiêu chứ, đâu phải dễ dàng cứ gọi là tới được?!" Cái này không sai, nhưng tốt nhất chỉ ở mức độ vừa phải thôi. Đàn ông Tây họ thích công bằng, nếu họ xúc tiến mà mình kiêu kỳ không ủng hộ thì họ sẽ chán.

Trai ta cũng vậy, có gì nói rõ ràng, chứ im lặng thì chả biết đừng nào mà lần.
Chắc phải kiếm Tây thôi :D :))

Nhiều khi im lặng, tưởng là tránh nên cũng không dám sms hay call vì sợ phiền
kid1986
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Bài viết chưa xemgửi bởi Xup_Ga » 08 Tháng 7 2009, 13:02

kid1986 đã viết:
tsukinochan đã viết:Cái này trong topic "Con gái thật khó hiểu" của anh Bee có nói đến 1 lần. Nói chung con gái Việt thường có tâm lý là sợ người ta đánh giá mình dễ dãi quá, nên nhiều lúc thích lắm nhưng vẫn phải ra vẻ kiêu. Ngày xưa hồi mình mới yêu, ox có hẹn đi chơi 2 ngày liên tiếp thì con bạn mình bảo nên từ chối vì "phải kiêu chứ, đâu phải dễ dàng cứ gọi là tới được?!" Cái này không sai, nhưng tốt nhất chỉ ở mức độ vừa phải thôi. Đàn ông Tây họ thích công bằng, nếu họ xúc tiến mà mình kiêu kỳ không ủng hộ thì họ sẽ chán.

Trai ta cũng vậy, có gì nói rõ ràng, chứ im lặng thì chả biết đừng nào mà lần.
Chắc phải kiếm Tây thôi :D :))

Nhiều khi im lặng, tưởng là tránh nên cũng không dám sms hay call vì sợ phiền

Ủng hộ Kid nhà ta vụ này :D . Thêm nữa, không sms ỏ call thì bị hỏi là đang có chuyện gì à :pls:
Hình đại diện của thành viên
Xup_Ga
Siêu Bác Học
Siêu Bác Học

Bài viết chưa xemgửi bởi linhphan » 08 Tháng 7 2009, 19:53

Lisa Nguyen đã viết:Đã có bạn nào từng yêu hay lấy chồng là người nước ngoài chưa, (Western ấy không phải Asian)? Mấy bạn thử cho ý kiến có nên yêu và lấy người nước ngoài không? Lisa thấy tình yêu này sao thật mong manh và dễ vỡ. Ông nói gà, bà nói vịt. Thấy thế thôi đã dễ nản lòng rồi. Ai có kinh nghiệm khắc phục về bất đồng ngôn ngữ và văn hóa thì chia sẻ với nhé.

Mình đã từng yêu 1 người Mỹ, nhưng chẳng đi đến đâu cả. Lúc mới yêu thì cũng mãnh liệt và quan tâm nhau lắm lắm ý. Nhưng sau 1 tối, anh ta nt chia tay mình với lí do đã có người con gái khác. Và buồn là người đó từng là bạn thân của bọn mình... Rất yêu nhưng cũng rất dễ bị tình cảm bên ngoài tác động và chi phối. Mình chỉ kể vậy thôi, chứ ko khuyên gì bạn hết. Trong chuyện tc ko ai khuyên ai làm gì đc mà là do chính mình quyết định. Chúc bạn may mắn.
linhphan
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi Lisa Nguyen » 08 Tháng 7 2009, 23:49

@ linhphan: thanks bạn đã chia sẻ kỷ niệm của bạn. Chính vì mình nhìn thấy nhiều cái bất cập trong mối quan hệ giữa những người khác văn hóa, tiếng nói, nên dù có tình cảm nhưng nhiều khi cảm thấy thiếu tự tin với mối quan hệ lắm.Nhiều người giỏi ngôn ngữ hơn mình, khả năng hòa nhập tốt hơn nhưng cuối cùng cũng chia tay. Vả lại so với người bản địa, mình không có lợi thế về tiếng nói, về văn hóa, tập tục, lối sống.Thấy thế mình cũng e ngại nhiều. Sợ 1 ngày nào đó anh nói "xin lỗi em, anh đã có người khác". Nếu mà như vậy chắc đau không chịu nổi quá (vì sẽ là lần thứ 2, lần trước anh ấy của mình cũng hẹn hò với người khác mà mình không biết, sau đó nói chia tay với mình, nhưng rồi lại quay lại, không hiểu lý do lắm). Tuy nhiên mình cũng lạc quan ở chỗ, mối quan hệ bền vững hay không phụ thuộc vào nhiều yếu tố : tính cách mỗi người, nỗ lực của mỗi người, cách ứng xử, tình cảm và tính nghiêm túc của mỗi người. Tình yêu không hẳn là màu hồng toàn tập.

@Tsu: chị nói trường hợp của em khác là sao chị?????

@ vn boys: nếu có tình cảm với em nào, nhớ thể hiện rõ ràng, nhiều anh ít chịu bộc lộ cảm xúc, cũng chẳng chịu nói lời yêu thương nên con gái cũng chẳng biết đâu mà lần. Con gái ai cũng thích được nghe lời yêu hết. Hehehe
Lisa Nguyen
Bé bự lớp Lá
Bé bự lớp Lá

Bài viết chưa xemgửi bởi tsukinochan » 09 Tháng 7 2009, 09:48

@Lisa: ý Tsu nói là chuyện của Lisa còn nhiều chi tiết khác nữa, ko có đơn giản mình chủ động là được :-)

Tsu vừa đọc topic 25t, không biết Lisa cũng ở tuổi đó nên trước đây xưng chị - em, sorry Lisa nhé.
tsukinochan
Thạc sĩ
Thạc sĩ

Bài viết chưa xemgửi bởi TamPhuong » 26 Tháng 6 2012, 06:43

Yêu hay ko yêu thì bạn ko quyết định đc đâu. Khi bạn gặp ng bạn thix thật sự thì bạn sẽ muốn in relationship w ng đó thoy. Thật ra mình thấy người nước ngoài sống ở vn thì đa số đều ko tốt.....mình tiếp xúc nhiều và gặp nhiều nên mình biết ( tại bf of mình làm quản lý ở club, anh ấy là ng Pháp) but mà đến khi mình gặp bf of mình thì mình mới pik tây cũng yêu rất nồng nhiệt và khi đã yêu r thì rất có trách nhiệm và chăm sóc ng yêu mình rất tốt...bf mình mặc dù làm việc ở club, môi trường thì dĩ nhiên là nhiều loại ng và nhiều hot girl but mà anh ấy ko hề lăng nhăng, chỉ 1 lòng w mình. Cái này cũng tùy ng but mà mình may mắn khi gặp phải 1 ng tốt và đàng hoàng như anh. Còn bạn anh (cũng là ng Pháp) thì play around w những girl khác mặc dù họ đã có gf. Dù sao thì yêu người nước ngoài hay là yêu người vn thì điều quan trọng nhất là hãy chân thành và tin tưởng nhé bạn! Chúc bạn tìm được hạnh phúc of mình! :-)

Hình đại diện của thành viên
TamPhuong
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Trang trước

Quay về Tâm sự - Chia sẻ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách