Chia se kinh nghiem ve kem duong da mat.

Hướng dẫn nấu ăn, mua sắm, mỹ phẩm, gia dụng ...
Thông tin về sức khoẻ v.v.

Re: Re:

Bài viết chưa xemgửi bởi nosignal! » 07 Tháng 7 2009, 15:45

rosa đã viết:
nosignal! đã viết:
rosa đã viết:
hanna đã viết:vậy thì start với Pureness là tuyệt vời đó TT. cách đây 3,4 năm, hanna cũng bắt đầu dùng. hồi đấy da hanna thê thảm luôn. lê lết thử hết cái này đến cái khác ở Myer cũng không ăn thua. Bảo là bây giờ có cái gì hợp thì đắt tiền mấy cũng mua. may quá tìm được bộ pureness, giá không đắt mà cực hợp.

Nhưng mà TT cố gắng commit nếu tìm được loại kem nào hợp nhé. Theo kinh nghiệm cá nhân thì Hanna thấy phải mãi đến giờ da mình mới bắt đầu đi vào ổn định và tốt hơn rất nhiều. Sau 3,4 năm commit vào việc dùng đúng loại kem dưỡng da. Vì da Hanna không được khoẻ lắm. nhưng bây giờ thì tốt hơn nhiều rồi. Mụn đỡ hơn và nếu có thì cũng nhanh lành hơn.

À, mà quan trọng là đừng quên exfoliate nhé. Tuần nào Hanna quên làm là y rằng thấy mụn cám mọc. Tốt nhất là mua cái chổi rửa mặt của Shiseido ấy, rất mềm và tốt. Đừng mua của Body shop, đau mặt lắm

Quan trọng cực kì nữa là ở nhà thì kẹp hết tóc mai lên, đừng cho chạm vào trán. Từ hồi Hanna làm thế trán hết mụn hẳn luôn.

Hi,
Bạn Hanna cho mình hỏi về cái chổi rửa mặt của Shiseido có tốt không vậy bạn? Hnay có đi dạo 1 vòng, thấy cây chổi đó rồi, mà sao giá hơi cao $50. Mình có biết lọai máy giúp massage rửa mặt ở siêu thị, màu hồng, có $20 thôi ah. Không biết mua của Shiseido thì về xài thế nào và có thực sự tốt ko? nên lên đây hỏi bạn trước, khi không thôi mua về roi mà xài ko dc thì hơi tiếc tiền , hehehe.

Ah. da mặt mình thi lỗ chân lông to, các bạn ở đây tư vấn dùm mình bí quyết khắc phục với. Cám ơn các bạn nhiều.

Mình không biết cái chổi rửa mặt của shiseido, nhưng biết cái máy massage mà bạn nói. Mình đang dùng mà. Cái đấy cũng bình thường, ko có gì đặc biệt. Bên trong nó có miếng pad để bạn gắn vào mỗi lần rửa mặt, dùng xong vứt đi. Cũng may là bên ngoài nó cũng bán cái refill, tầm 13 đồng, có 30 miếng. Bạn cân nhắc mà mua. Cái kia mình lỡ mua rồi nên phải dùng, mua loại khác tiếc tiền. :D

hi bạn, uhm, mình hồi đó giờ cũng mua nhiều thứ dụng cụ để rửa mặt thật sạch lắm, mà toàn làm da mặt đau không ah. Mình muốn rửa mặt thiệt sạch đển không bị mụn cám mà vẫn không xong.

cái máy massage kia thì bạn yên tâm, ko đau mặt đâu

nosignal!
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

Re: Chia se kinh nghiem ve kem duong da mat.

Bài viết chưa xemgửi bởi dragon1512 » 15 Tháng 9 2009, 08:46

hix, đọc hết 5 pages của mấy chị em rồi mà vẫn hoa mắt vì hok có knowledge về cái dzu kem này nọ, hix, nên h mún nhờ mấy chị em tư vấn giùm, vì đọc woai chẳng thấy man nào dzo đây, mình dzo cũng hơi ngại, hix, tình hình là hok bít cách làm sao cho bớt mụn và mịn da, chính xác mà nói thì mụn ko nhìu lắm nhưng chắc dzo con trai nên mình ít có care , nên cứ ngứa ngứa là "cào cào" nên những cái đó bây h làm sẹo hix, bây h đang tập bỏ thói "cào" + tập uống nước nhìu và ngủ sớm, ah mình còn xài loại rửa mặt 3 times /week wen tên roài, bà dì mua cho xài, thấy ông anh trong nhà cũng xài cái đó mà da ổng với mình dif 1 trời 1 vực, hix hix. Mong mấy chị em thương tình tư vấn giùm mình cái này :D Chân thành cảm tạ :D
Hình ảnhHình ảnhHình ảnh
Hình đại diện của thành viên
dragon1512
Học sinh trung học
Học sinh trung học

Bài viết chưa xemgửi bởi rose_n_knight » 15 Tháng 9 2009, 14:49

mình cũng muốn hỏi loại sữa rửa mặt và kem nào trị mụn tốt, và mua ở đâu. Dạo này thức đêm học và chơi nhiều nên nổi mụn nhiều quá.hic :-(
rose_n_knight
Tú tài
Tú tài

Bài viết chưa xemgửi bởi cyzcyz » 03 Tháng 10 2009, 15:40

hi các chị,em mới wa đc 1 tháng,mà da của e bị mụn hơi nhìu và bị khô nữa.Các chị có thể tư vấn cho e nên dùng loại nào(cả sữa rửa mặt và kem dưỡng lun) và mua ở đâu?Địa điểm cụ thể dùm e nhé,vì e k rành đường cho lắm :D.ah,giá cả phải chăng thui.thx các chị nhìu
cyzcyz
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

Bài viết chưa xemgửi bởi smily » 15 Tháng 10 2009, 21:45

Đố các bạn ngày nay, hạn dùng của đa số mỹ phẩm nổi tiếng thường được ký hiệu như thế nào ? Nhìn ở đâu để biết ? :-)
There are 5 things in life you cannot recover: A stone after it's thrown. A word after it is said. An occasion after it's missed. The time after it's gone. A person after they die. Life is short. Break the rules. Forgive quickly. Kiss slowly. Love truly. Laugh uncontrollably. And never regret anything that made you smile. Enjoy Life ! ( Unknown)
http://www.facebook.com/dtxmai
smily
Thạc sĩ
Thạc sĩ

Bài viết chưa xemgửi bởi tsukinochan » 24 Tháng 11 2009, 22:18

Mụn nhiều thì dùng Clearasil, nhưng nhiều người bảo dùng da sẽ hơi khô, nên dùng xong nên có thêm nước hoa hồng.
Mà gần đây báo chí đưa tin trong hầu hết các loại cosmetics đều có benzen là hóa chất dùng trong tẩy rửa và bảo quản mỹ phẩm - mọi người nên mua các sản phẩm có nguồn gốc tự nhiên như hàng của Body shop sẽ đỡ hại da hơn.
人は何故 過ぎた日の幸せを 追いかける.
tsukinochan
Thạc sĩ
Thạc sĩ

Bài viết chưa xemgửi bởi Nhật Lệ » 18 Tháng 2 2010, 09:47

@cyzcyz : Bạn có thử dùng qua Shiseido lần nào chưa? Mình đang dùng bộ kem dưỡng da của Shiseido và thấy nó làm cho da mình mềm mại hơn, bạn thử mua hiệu này xài xem có hợp với bạn không nhé.
Lối cũ chan hòa nắng vàng hanh
Hoa rơi có đợi lá trên cành ?
Tình xưa sao vẫn hoài vương vấn
Mộng nay chưa thỏa giấc chiên lành
Nhật Lệ
Bé ngoan nhà trẻ
Bé ngoan nhà trẻ

Bài viết chưa xemgửi bởi Swin_girl » 08 Tháng 3 2010, 12:17

Thời gian trước da mình cùng tự nhiên xuất hiện nhiều mụn, mãi không hết. Mình đến gặp bác sỹ GP thì được cho công thức chăm sóc da trị mụn như thế này:
- Sữa rửa mặt: Cetaphil loại Oily skin Cleanser (cảm giác dùng rất dịu, không bị căng da mà da vẫn sạch)
- Cream:Cetaphil Moisturising cream
- Sau khi bôi Cream thì bôi lên chỗ bị mụn kem trị mụn: Benzac 2.5%

Một ngày làm các thủ tục như vậy 2 lần : buối sáng va buối tối trước khi đi ngủ. Mình làm như vậy khoảng 1 tuần là hết sạch mụn, da mịn rồi, may mắn quá >:)=

Sau khi hết mụn thì bạn có thể dừng việc dùng kem trị mụn Benzac, vẫn dùng Cetaphil Cleanser và Cetaphil Moisturising cream như kem dưỡng ẩm hàng ngày rất tốt, mình dùng hàng ngày và không thấy da bị mụn đâu.

Tất cả những thứ này bạn đều mua được ở Chemist (rẻ nhất là Chemist Warehouse)

Mình có mấy người bạn bị mụn bọc, nặng lắm, đi khám lần đầu cũng được cho công thức này, dùng một thời gian không khỏi hoàn toàn, quay lại găp bác sỹ GP được chỉ định đến gặp bsỹ chuyên khoa da liễu (appoinment hơi lâu, 3 tháng mới được đến khám đó), nhưng bsỹ chuyên khoa cho công thức mạnh hơn (cả bôi kem và uống thuốc) bây giờ khỏi hẳn rồi. Cho nên các bạn đừng lo lắng quá nhé, ở đây thuốc tốt lắm nên bạn bị mụn kiểu gì cũng chữa được hết. Đi khám bsỹ sẽ biết bạn bị mụn ỏ mức độ nào và cho công thức chữa thích hợp.

Thế nhé, chúc các bạn thành công trong việc chăm sóc da mặt của mình đế lúc nào cũng có làn da mịn màng, tươi sáng!
I can't sign here :)
Swin_girl
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

Bài viết chưa xemgửi bởi Allelockon » 10 Tháng 7 2010, 12:37

Sorry vì mình hok theo dõi topic này từng page 1 . Mình mới wa Sydney dc 1 tháng và da mặt + môi của mình bị khô và tróc ra từng mảng >.< . Minh có thể xài loại kem nào để hạn chế việc khô da này? Minh là boy nên mong các bạn tư vấn loại nào dễ mua có bán trong các siu thị nhé .
P/s : à da mặt của mình có mụn nữa *_*
Allelockon
Bé xíu lớp Mầm
Bé xíu lớp Mầm

Bài viết chưa xemgửi bởi zenny_win » 22 Tháng 7 2010, 13:09

mình đang dùng sữa rửa mặt và kem dưỡng da mặt của hãng Demalogical cũng tốt lắm . da mặt sạch bóng , láng mịn :love: điểm 10 cho Demalogical

zenny_win
Học sinh tiểu học
Học sinh tiểu học

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về Sổ tay Nội Trợ - Mua Sắm - Sức Khoẻ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách