Bạn nào đã từng học english ở ACET

Trau dồi vốn tiếng Anh.
Hỏi đáp về IELTS

Bạn nào đã từng học english ở ACET

Bài viết chưa xemgửi bởi mainho08 » 20 Tháng 3 2009, 01:05

Hi các bạn , lúc trước mình định qua Úc học anh văn , nhưng sau 1 thời gian tìm hiểu , đa số mình đều thấy các bạn nói học anh văn bên úc chán và có khi lại thua cả việt nam ,mà học phí bên đó lại cao nữa ,lại chưa tính tiền ăn ở nên tình hình là mình đang có 1 dự định sẽ học ở Acet trước khi qua Uc học , có bạn nào đã từng học ở chổ này chưa , các bạn chia sẻ cho mình kinh nghiệm học ở đây với . Mình sẽ học full time 4 tiếng / ngày .Mình chưa làm test nữa ,nhưng trình độ mình còn kém lắm ( chắc hơn sơ cấp 1 tí hihi) nên mình rất lo ko biết sẽ vào level nào nữa .Đây cũng là lần đầu tiên mình đi học ở 1 trung tâm dạy anh văn.Mình định bỏ ra khoảng 4-6 tháng để học . Học ở đó mình có cần phải lưu ý đặc biệt những gì để học có kết quả thật tốt ko,bài tập về nhà như thế nào,trên lớp học ra sao ,tài liệu học tập nửa, các bạn đi trước chia sẻ cho mình với nha . À mà mình sẽ học acet ở sai gon nhé .Nó có đến 2 chi nhánh trong sài gòn , theo các bạn chi nhánh nào học tốt nhất .Vì mình sẽ đi học bằng bus nên cũng ko cần chổ gửi xe hehe
P/s : bài thi xếp lớp của nó có khó không các bạn nhỉ , không biết trung tâm này nó có thật sự xếp đúng trình độ cho học viên ko nữa , mình sợ như mấy trung tâm khác lại muốn kéo dài thời gian và tiền bạc của học viên .Với lại việc thi cuối khóa học có khó không các bạn , mình đọc cái bảng nội quy của nó thấy sợ quá , nếu rớt dù chỉ là 1 kỹ năng thì cũng phải đóng tiền học lại , mà học phí của nó thì lại cao quá trời

mainho08
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

Re: Bạn nào đã từng học english ở ACET

Bài viết chưa xemgửi bởi kid1986 » 20 Tháng 3 2009, 01:58

Post bài giảm căng thẳng forum nào :D

Học ACET là chuẩn rồi, cuộc đời mình thay đổi nhờ học ở ACET, có thể nói là cải tạo bộ não.

Hồi đó còn ấm ức vì bị xếp vào lớp 3 thay vì lớp 6, nhưng đến giờ thì cảm thấy 1 điều rất may mắn, vì học được nhiều thứ hay và tự học, sáng chế ra vài bí kíp AV.

Strongly recommend học ở đây. So học phí với học ở Úc thì chả thấm gì :D

PS: Học ngày 12 tiếng 8-20, không học ở lớp thì ngồi thư viện, trong thời gian đó dùng tiếng Anh thôi, đi ăn cơm trưa cũng nói tiếng Anh (tất nhiên gọi cơm bằng tiếng Việt):D
kid1986
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Bài viết chưa xemgửi bởi mainho08 » 20 Tháng 3 2009, 02:08

cám ơn bạn Kid nhá .Mình định học lớp buổi trưa từ 1h đến 5h .Chắc sẽ ở lại thư viện đến khoảng 8h về ..hihi..phải cố tập trung cho cái IL mới được , mà năm nay ACET lại tăng học phí rồi , giá $ US lại tăng nữa mới ghê chứ .Đáng lẽ định học từ trước Tết , mà cứ đắng đo suy nghĩ mãi nên học ở aus hay vn .Mà bạn Kid thi xếp lớp level 3 , vậy bạn học từ level 3 đến lớp luyện IL luôn hả ? lúc học xong bạn thi IL được bao nhêu nhỉ .Mình chắc vô level từ 1 đến 3A quá .
Sửa lần cuối bởi mainho08 vào ngày 12 Tháng 6 2009, 00:09 với 1 lần sửa trong tổng số.
mainho08
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

Bài viết chưa xemgửi bởi kid1986 » 20 Tháng 3 2009, 02:18

Học đến AE5 cảm thấy tự tin rồi, ở nhà tự học :D :))
kid1986
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Bài viết chưa xemgửi bởi mainho08 » 20 Tháng 3 2009, 04:39

hihi..chia sẻ cho mình 1 chút kinh nghiệm sau khi học den AE5 và bạn bắt đầu tự học đi , bạn tự học thông qua sách luyện IELT hả ? Mình thì chưa biết gì về IELTS hết đó ,giờ mới bắt đầu làm quen với nó
Mà lúc bạn học chắc nó còn sài cái giáo trình cũ nhỉ , nghe đâu giờ nó phân ra AE1A AE1B AE2A AE2B AE3A AE3B đến AE 4 mới hết phân .
mainho08
Bé nhỡ lớp Chồi
Bé nhỡ lớp Chồi

Bài viết chưa xemgửi bởi tsukinochan » 20 Tháng 3 2009, 09:45

Ngày xưa mình chỉ học lớp IELTS ở ACET nên không rõ các level kia thế nào. Nhưng lớp IELTS học cũng hay, bài tập trên lớp thì ít thôi, chủ yếu mình tự ôn tập ở thư viện và ở nhà. Nói thật tớ lười lên thư viện lắm, dù biết trên đó có đủ các loại sách báo, bài tập hay đề thi tham khảo. Ở nhà tự học, bên cạnh là bỏng ngô với khoai nướng sẽ dễ vào hơn.
Thông thường khi trước khi nhập học họ sẽ cho bạn làm bài test, bài test sẽ xếp bạn vào đúng lớp năng lực của bạn. Bài test đó khá ngắn và không khó, bạn không phải lo lắng. Có điều mình hơi băn khoăn.... sau bài test sẽ là 1 buổi phỏng vấn, nếu kỹ năng nói tốt và phát âm chuẩn thì sẽ quyết định rất lớn đến điểm vào lớp hay sao ấy... Vì người phỏng vấn mình cũng chính là người sẽ chấm điểm xếp lớp cho mình. Hồi trước mình với cô bạn cùng lớp cả 2 cùng vào làm test, bài test của mình còn bỏ quên 1 đoạn văn, trong khi cô bạn kia làm hết, thế mà khi phỏng vấn xong họ xếp cho bạn ấy xuống level 4!
tsukinochan
Thạc sĩ
Thạc sĩ

Bài viết chưa xemgửi bởi naughtykat » 20 Tháng 3 2009, 09:58

Xin thưa thật với các bác các anh các chị, kat em từ khi bước chân vào Acet mới biết csi tiếng Anh thật sự là gì, cảm ơn ACET nhiều lắm, có dịp về Vn , nhất đinh phải wa Acet thăm mấy thầy cô cũ :))
Hình đại diện của thành viên
naughtykat
Phó Giáo Sư
Phó Giáo Sư

Bài viết chưa xemgửi bởi kid1986 » 20 Tháng 3 2009, 10:45

tsukinochan đã viết:Có điều mình hơi băn khoăn.... sau bài test sẽ là 1 buổi phỏng vấn, nếu kỹ năng nói tốt và phát âm chuẩn thì sẽ quyết định rất lớn đến điểm vào lớp hay sao ấy... Vì người phỏng vấn mình cũng chính là người sẽ chấm điểm xếp lớp cho mình. Hồi trước mình với cô bạn cùng lớp cả 2 cùng vào làm test, bài test của mình còn bỏ quên 1 đoạn văn, trong khi cô bạn kia làm hết, thế mà khi phỏng vấn xong họ xếp cho bạn ấy xuống level 4!

Đây chính là điều mấu chốt, học lớp level cao hay thấp đều do phỏng vấn. Dù tàng tàng nhưng nói tốt lên level cao, 3 kỹ năng tốt nói yếu vào lớp thấp.

Nghĩ cũng hơi bất công, nhưng nghĩ lại cũng đúng. Vì nói không tốt vào lớp cao nghe không nổi, giao tiếp không được. Chưa nói giáo viên, nhiều khi cùng lớp nói với nhau chả hiểu gì.

Bằng chứng là đa số AE3 vào speaking room gặp AE5 hay AE7 thì... run tí :D
kid1986
Bác học đãng trí
Bác học đãng trí

Bài viết chưa xemgửi bởi naughtykat » 20 Tháng 3 2009, 12:45

Lev3 trở xuống, toàn thấy luyên nói với ngũ pháp cơ bản, rất tốt cho ai chưa vững, từ Lev4 trở lên toàn luyện viết, bằng chứng là nhiều khi điểm viết chiếm 50% tổng số điểm
naughtykat
Phó Giáo Sư
Phó Giáo Sư

Bài viết chưa xemgửi bởi mantila_fx » 20 Tháng 3 2009, 18:06

so với học tiếng anh ở bên đây thì mantila thấy học ở ACET vẫn chất lượng hơn, được học nhiều kĩ năng hữu ích, ví dụ như presentation này ;) (đây là cái mantila thích nhất ^^ ). So với bên đây thì học phí của ACET còn rẻ chán .Anyway, kết 1 câu là học ACET là chuẩn nhất rồi :wink:
À,mà nhiều người học ACET thế nhỉ, lập thêm 1 hội ACET nữa được đấy :))

mantila_fx
Tú tài
Tú tài

Trang kế tiếp

Quay về Cùng học tiếng Anh

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách