Bạn nào đã từng học english ở ACET

Trau dồi vốn tiếng Anh.
Hỏi đáp về IELTS

Re: Bạn nào đã từng học english ở ACET

Bài viết chưa xemgửi bởi nghe » 29 Tháng 6 2011, 15:10

Trước kia mình cũng có tham gia học tại ACET nhưng từ khi mình biết đựoc thông tin về trường ILI quận 10 dạy ngang ngửa với acet hoặc là tốt hơn nhưng học phí thấp hơn nhiều nên mình đã quyết định chọn học tại ILI cũng gần 4 khóa rồi đó , nói chung học tại acet cũng được nhưng mình chọn học tại ILI vì giáo viên dạy cũng chất lượng như nhâu thậm chí tốt hơn nhưng học phí thì thấp hơn , đâu các bạn cứ đến tìm hiểu xem ILI như thế nào rồi so sánh đi thời buổi giờ tìm nơi nào rẻ mà chất lượng thì nên học thôi,

nghe
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Đã có ai từng học thầy Vinh ACET chưa ?

Bài viết chưa xemgửi bởi aladanh » 12 Tháng 7 2011, 03:59

Bạn nào đã từng học thầy Vinh ACET chưa cho mình xin ý kiến với? Mình đang học 1 lớp AE3B do thầy Vinh dạy . Cảm ơn các bạn nhiều
aladanh
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi anhxtanhfunny » 06 Tháng 8 2011, 20:19

thấy topic hay nhưng lại lâu quá rồi,hôk biết post ở đây còn ai trả lời hôk nhỉ? Chào các bạn, mình là thành viên mới cũng muốn học tiếng anh để sang Úc du học, trình tiếng anh của mình kém quá, tầm trình độ B của Bộ thôi. Mình còn 2 năm nữa là học xong đại học, định xin học bổng thạc sỹ bên đấy nên mục tiêu muốn đạt 7. - 8. Có bạn nào tư vấn cho mình nên học như thế nào thì tốt với. Giờ mình đang học một lớp ielts cơ bản do thầy giáo người Việt dạy, thầy vẫn chưa dạy các dạng bài ielts mà mới chỉ cho mình làm bài đọc, và ngữ pháp là bài chữa lỗi sai thôi, ngữ pháp thầy dạy ít, ngữ pháp của mình thì có chút ít thôi. Mình hôk biết nên học ở đâu và học như thế nào để đạt được mục tiếu trong khi trình độ còn kém và thời gian cũng không còn nhiều. Mong các em, anh, chị là tiền bối và nhiều kinh nghiệm cho mình lời khuyên. Cám ơn các bạn rất nhiều :D :love:
anhxtanhfunny
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi blackrider89 » 10 Tháng 8 2011, 18:27

anhxtanhfunny đã viết:thấy topic hay nhưng lại lâu quá rồi,hôk biết post ở đây còn ai trả lời hôk nhỉ? Chào các bạn, mình là thành viên mới cũng muốn học tiếng anh để sang Úc du học, trình tiếng anh của mình kém quá, tầm trình độ B của Bộ thôi. Mình còn 2 năm nữa là học xong đại học, định xin học bổng thạc sỹ bên đấy nên mục tiêu muốn đạt 7. - 8. Có bạn nào tư vấn cho mình nên học như thế nào thì tốt với. Giờ mình đang học một lớp ielts cơ bản do thầy giáo người Việt dạy, thầy vẫn chưa dạy các dạng bài ielts mà mới chỉ cho mình làm bài đọc, và ngữ pháp là bài chữa lỗi sai thôi, ngữ pháp thầy dạy ít, ngữ pháp của mình thì có chút ít thôi. Mình hôk biết nên học ở đâu và học như thế nào để đạt được mục tiếu trong khi trình độ còn kém và thời gian cũng không còn nhiều. Mong các em, anh, chị là tiền bối và nhiều kinh nghiệm cho mình lời khuyên. Cám ơn các bạn rất nhiều :D :love:

Ko nên hi vọng 8.0 nếu khả năng tiếng Anh chưa tốt. Ielts ko phải cứ cày là lên (chỉ đúng với ngưỡng 6.5). Tuy nhiên 7.0 nếu cố gắng và khả năng ngôn ngữ ko tệ thì hoàn toàn có thể. Có lẽ trc hết cứ phải học mấy lớp TA căn bản, trau dồi ngữ pháp trc rồi bỏ ra 6 tháng ôn intensive Ielts sau.

HB ko đi liền với việc Ielts cao. Ko nên nhầm lẫn.
blackrider89
Moderator
Moderator

Bài viết chưa xemgửi bởi ngocdiem1410 » 03 Tháng 9 2011, 13:26

mình 7/9 này đi test đầu vào ở ACET ở bên Võ Thị Sáu, Q3 đây, có ai thi cungf lượt với mình không?
mình cũng đc 1 Chị từng du học ở Úc bảo là ở Acet ngoài dạy Anh ngữ ra còn rèn cho mình những kĩ năng cần thiết để khi du học ở môi trường mới không bị bỡ ngỡ nữa vì môi trường ở acet nó mô phỏng giống như vậy :D
ngocdiem1410
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi imokenzo » 11 Tháng 9 2011, 04:56

Mình cũng mới thi placement test ACET xong nè ,có gì trao đổi cùng nhau học tập ^^...
imokenzo
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi lik.boa2195 » 13 Tháng 9 2011, 04:16

Minh sap làm placement test vào 13-9 này. Mik hơi lo về writing và speaking bởi vốn từ mik k dc nhiều. Baz nào đã lảm r có thể cho mik hỏi về kinh nghiệm. Bạn dc hỏi và viết gì ??? Mik hơi lo lắng :oops:
lik.boa2195
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi imokenzo » 13 Tháng 9 2011, 13:39

Lần này mình thi được thầy hiệu phó bên ACET HCM interview . Mình xin gửi bạn kinh nghiệm để bạn vào những lớp cao mà mình thấy .

Trong lúc thi bạn sẽ được test 5 phần: listening,speaking,grammar,vocabulary and writing.

Listening khá dễ nếu bạn tập trung vì bạn chỉ việc chọn 1 trong 2 đáp án. Bạn sẽ được nghe 100 câu.
Grammar và vocabulary cũng không khó nếu trình độ của bạn là mấp mé intermediate .

3 phần đầu tiên này mình làm được 3/4 và được chấm vào giữa lớp 4.

Theo mình thấy 2 phần đánh giá chủ yếu lại rơi ngay vào speaking và writing đặc biệt là writing.
Thầy phỏng vấn cũng là người suggests lớp mà bạn sẽ học . Vì vậy trong phần speaking được kiểm tra lúc phỏng vấn bạn cố tự tin mà nói thật fluently .
Lúc phỏng vấn thì những câu hỏi đại loại như introduce yourseft, are u studying or working ? , tell about future plan hay what are your hobbies ...Mình không trả lời tốt phần này và pronunciation không chuẩn nhưng cũng được cho vào lớp 5.

Ở phần writing theo kinh nghiệm mình thi thì chủ yếu thầy dựa vào đây để xếp lớp mình . Khuyên bạn nên sử dụng linking words và câu dẫn càng nhiều càng tốt vì Academic English đòi hỏi bạn phải chuyển ý 1 cách nhịp nhàng và đúng đắn. Bạn có thể search về phần này trên google. Tui ví dụ ở phần triển khai ý mở bài:

These days, there are many different issues for disccusion , and among them, one matter of concern is that...There are a number of people suggesting that...

Phần thân bài thường là bạn nêu quan điểm lý do để giải thích hay làm rõ vấn đề:

Firstly,.......Another plausible reason | suggestion is that ....What is more, đây là phrases để triển khai ý.

Kết luận you nên bắt đầu bằng các cụm:

To conclude, to summarise, In a nutshell, In short, In conclusion, In summary và triển khai quan điểm của you nếu có về vấn đề :However, I am personally convinced that..., I am inclined to think that...

Và phần writing nếu bạn viết tốt 1 chút bạn sẽ được cho vào 6 hay 7 ( vì nghe thầy interview,admission officers và kinh ngiệm thi của mình cho thấy ) . Với mình thì thầy nói có thể vào lớp 7 nhưng do mầy phần kia hơi yếu nên thầy xếp và lớp 6 :D...

Đây là kinh nghiêm thi placement test của mình. Chúc bạn thành công .
imokenzo
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi anon » 11 Tháng 11 2011, 00:14

Có anh chị nào biết về trung tâm tự học chỗ ACET Đào Duy Anh không ạ?
Em vừa take test hôm trước, vào lớp AE5. Không biết khóa này học chăm chỉ, rồi tự học tốt nữa thì có thi được 6.0 không ?
anon
Lính mới tò te
Lính mới tò te

Bài viết chưa xemgửi bởi truongpham » 12 Tháng 11 2011, 02:04

anon đã viết:Có anh chị nào biết về trung tâm tự học chỗ ACET Đào Duy Anh không ạ?
Em vừa take test hôm trước, vào lớp AE5. Không biết khóa này học chăm chỉ, rồi tự học tốt nữa thì có thi được 6.0 không ?

Hi bạn. Mình đang học AE4 ở Đào Duy Anh đây. Nếu bạn học buổi sáng thì khóa tới bạn sẽ cùng lớp với mình. Thường thì Acet xếp lớp dưới trình độ của mình 1 tí nên bạn thi được vào AE5 chứng tỏ trình độ của bạn cũng khá cao. Nếu bạn đã có kĩ năng thi Ielts rồi thì học xong khóa AE5 thì mục tiêu 6.0 đối với bạn là rất khả thi :D

truongpham
Bé ngoan nhà trẻ
Bé ngoan nhà trẻ

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về Cùng học tiếng Anh

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách